Tập Lái
11/2/19
5
0
1
40
Mua SUV 7 chỗ dưới 3 tỷ, chọn Explorer hay LC Prado?
Chào các bác, hiện nay em muốn mua một chiếc SUV 7 chỗ mới tầm dưới 3 tỷ, mọi người ai có kinh nghiệm chỉ giáo cho em với. Theo các bác, nên mua Ford Explorer hay Toyota Land Cruiser Prado cái nào ok hơn?? Còn con nào ok nữa ko các anh? Tks!

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng C
27/11/17
686
418
63
55
3 tỷ, con nào cũng ngon hết
Hai em bác giới thiệu, tôi vote cho Prado

Tập Lái
11/2/19
5
0
1
40
Mình đang kiếm dòng diesel, chứ xăng thì tiêu thụ nhiều quá, ko kinh tế. Ko biết Prado có máy dầu và ok hơn Ford ko?

Hạng C
27/11/17
686
418
63
55
Tôi mới trải qua các em xăng thôi nên không có kinh nghiệm. Nghe nói máy dầu kinh tế nhưng nhanh xuống - Không biết có phải không

Tập Lái
11/2/19
5
0
1
40
A e biết mua xe dầu ở đâu ko? Ford toàn nhập xe xăng, tks các bác trước!

Hạng B2
12/2/19
219
112
61
32
Do dòng xe 7 chỗ SUV cỡ to chủ yếu là phục vụ cho gia đình hoặc chở các sếp hay đối tác làm ăn lớn nên người ta thường làm máy xăng cho êm ái đó bác. Còn máy dầu sẽ có tiếng ồn to vọng vào khoang xe với lại chi phí bảo dưỡng sửa chữa máy dầu cũng nhiều hơn đó bác. Em mời bác qua showroom Toyota Phú Mỹ Hưng bên em ngắm thử em LandCruiser Prado làm ly cafe nha bác. Bác cần thêm thông tin cứ alo cho em ngay và lun nha - Tuấn - 0915.80.82.88. Em cám ơn bác ^^

Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
Nếu ở thành phố, hay đi đường trường, bác nên chọn Ford Explorer, còn nếu hay đi đường xấu, gồ ghề là tuýp người thích ăn chắc mặc bền em khuyên bác nên chọn Land Cruiser Prado. Đơn giản như vậy thôi. Cơ bản là 2 mẫu xe này khác nhau hoàn toàn, cái khung gầm rời (Prado) cái khung gầm liền khối (Explorer). Việc này giống như so sánh giữa Toytota Fortuner là Hyundai SantaFe vậy.​

18/2/19
6
0
1
28
A e biết mua xe dầu ở đâu ko? Ford toàn nhập xe xăng, tks các bác trước!
Ford ngoài Explorer nhập Mỹ động cơ xăng ra thì còn có Everest nhập Thái động cơ dầu, đều là 7 chỗ anh nhé; ngoài ra còn có Ranger nhập Thái động cơ dầu luôn nha anh