Khi mua xe phục vụ gia đình, các bác sẽ chọn hộp số nào?

• Hộp số tự động - AT

Bình chọn: 144 80,9%
  • Hộp số sàn - MT

Bình chọn: 34 19,1%

• Total voters
    178
Hạng B2
14/12/15
262
229
43
Thằng em rể hồi đầu thích số sàn lắm, quả quyết chỉ mua xe số sàn thôi. Sau em cho chạy xe số tự động, nó thay đổi suy nghĩ luôn, giờ số 1 là số tự động.

Tập Lái
19/6/17
31
19
8
37
biên hòa
Em đi at 6 cấp có lẫy chuyển số và sport mode ngoài côn ra thì k khác gì số sàn
HIHI . Ở ĐÂY EM CHỈ NÓI VỀ CẢM GIÁC LÁI THEO SỰ TẬP TRUNG HÀI HÒA GIỮA TOÀN CƠ THỂ TỪ TAY TRÁI ,CHÂN TRÁI, TAY PHẢI CHÂN PHẢI , TAI, TIẾNG ĐỘNG CƠ ,ĐỘ RUNG XE....VÀ CÁC CẢM GIÁC KHÁC HÒA VÀO NHAU TẠO RA KHI LÁI MT MÀ AT SẼ KHÔNG CHO TA CẢM GIÁC ĐÓ THÔI. CÒN XÉT VỀ NHỮNG MẶT KHÁC , CHUNG ĐỂ CHỌN AT HAY MT THÌ THẬT DỄ HIỂU NẾU AT CHIẾM THẾ THƯỢNG PHONG THƯA BÁC
TRÂN TRỌNG !

Hạng D
5/7/16
1.951
13.788
113
do hãng thôi

hãng chủ động bán số sàn vì lý do gì.... có chăng là xe kinh doanh dịch vụ, nên xe càng rẻ thì càng tốt.. bởi vậy xe lại càng ít option... càng ít option giá càng rẻ xe kinh doanh dịch vụ nên tâm lý VN thì mua AT thôi...

Hạng B2
22/9/13
459
520
93
Một mai các bác đi xe tự lái sẽ vào chê mấy bác đi AT là xe dành cho mấy người già hoài cổ. Như kiểu các bác AT chê các bác MT bây giờ. Bởi thể không nên nghĩ phiến diện quá ạ.

Hạng B2
6/12/12
340
4.026
93
Lúc đi thử xe để mua thì em test AT nhưng khi mua thì chọn MT. Cực chút nhưng cảm giác chủ động thấy vui hơn. Phải cảm nhận tốc độ, vòng tua, tải trọng, trớn xe... để ra quyết định sẽ đi số nào, mớm ga ra sao, nhả côn nhanh chậm để không bị khựng, không rú dư máy, không rung xe do số lớn. Vận hành mượt mà tạo cảm giác hài lòng với bản thân. Khó mấy ta cũng phải điều khiển được.
Rồi những thằng bạn chỉ biết lái AT không có ý định mượn xe (ích kỷ tí) mãi chỉ có mình cùng xe hiểu nhau, chung thuỷ!!!

Hạng C
22/5/16
867
398
63
Số sàn bán rẻ, tiết kiệm xăng thì vẫn có bộ phận lựa chọn thôi, đạp AT thì chân phải to nhưng chân trái teo đấy

Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
BÁC NÓI JI LẠ VẬY...EM CHẠY XE BAO NĂM SỐ SÀN H CHUYỂN QUA AT CHẠY . NHƯNG NÓI THẬT BÁC ĐỂ CẢM NHẬN LÀ MÌNH LÀM CHỦ MỘT CHIẾC XE KHI CHẠY,KHI ĐIỀU KHIỂN NÓ BẰNG CẢM QUAN THÌ KHÔNG THỂ BẰNG XE SỐ SÀN. BÁC ĐÁNH GIÁ HƠI PHIẾN DIỆN THEO HƯỚNG CÁ NHÂN SẼ KHÔNG THỰC SỰ CÔNG BẰNG. SỐ TỰ ĐỘNG CHỈ HƠN Ở ĐIỂM NHÀN HẠ CHO NGƯỜI LÁI THÔI
.CỨ RA ĐƯỜNG TRƯỜNG BẮT ĐẦU HẠ SỐ NHẤN GA VƯỢT LÊN XE KHÁC CHO TỚI KHI XE NGƯỢC CHIỀU TỚI BÁC BẬT NHAN TẤP VÀO LAN CÙNG TỐC ĐỘ VÀ CÙNG ĐỘNG TÁC CHUYỂN SỐ CẢM GIÁC KHI ĐÓ NHƯ MÌNH LÀ CHIẾC XE CHỨ KHÔNG ĐƠN THUẦN NHƯ AT THƯA BÁC

thì em nói đa số, vẫn có một bộ phận không nhỏ thích số sàn mà.

Hạng B2
3/8/17
333
136
43
35
Phục vụ gia đình thì đương nhiên số tự động, dễ chạy, êm ái và option xe tự động luôn hơn hẳn số sàn.

Hạng D
9/2/15
1.488
7.152
113
40
Giờ mấy bác chạy số sàn thì ok cho dịch vụ vì chạy nhiều.
ngày nào cũng ôm nhiều hơn ôm vk cả thì sẽ quen thôi.
Nhưng bây giờ đa phần là gia đình mua xe về chạy, và cả hai vc đều biết chạy xe. Lâu lâu mới ôm xe chứ không ôm hoài như dịch vụ, nên nếu đi vào TP hoặc những lúc kẹt xe thì ui thui cả hai chân đều tê. Chưa kể bị bà cả phàn nàn nếu lỡ có ăn nhậu mà phải để bà cả đèo về.
Nên mỗi cái có cái hay của nó, và gia đình thì chạy At để mỗi lần đi tiệc tùng có thể thoải mái mà chén chú chén anh, có vk cả đưa về.