Tập Lái
2/1/14
17
0
0
Em đang nhắm 1 số em như Vios, Sunny, City và Fiesta...Nhà mình ai từng đi mấy xe này cho em cái review với, đặc biệt là các anh đứng tuổi nha, tại vì em và vợ tính góp tiền mua cho nhà vợ 1 chiếc dịp Tết này. Một phần thấy bố vợ cũng khoái xe otô để đi làm, mỗi khi nhà em sang chơi lại khen í ới. Em đang đi Fortune nhưng cảm thấy không được hài lòng lắm trong khi bỏ ra gần cả tỷ, không thể nào mua cho ổng chiếc y chang được. Em thấy Sunny của Nissan này có vẻ được nhất trong dòng Hạng B vì thấy về uy tín chất lượng hay các thông số kỹ thuật đều ổn cả, lại rộng rãi, thoải mái, tính năng đơn giản dễ dùng, ngoại lẫn nội thất cũng đơn giản, lịch lãm phù hợp với người đứng tuổi, thấy giảm giá cũng mấy đợt tính mua rồi, nhưng đọc thì thấy City cũng bán chạy, cũng ham, nhưng mà thấy không hợp với ông già cho lắm, với lại nếu mua thì phải chờ lâu lắm. Còn mấy con kia không biết sao. Giờ còn hơi băn khoăn chỗ đó thôi, mọi người giúp với!

Last edited by a moderator:
Tập Lái
27/12/13
10
0
0
Re: Mua xe cho nhà 4 thánh viên, nên chọn xe nào?

Mình ít am hiểu về ô tô lắm, đi xe nào cũng giống đi taxxi hết.. :D Nhưng mà mình có bon chen đi xem em Sunny này đợt tháng sáu với bạn gái thì công nhận rộng thật đấy.. Rất thoải mái.. :)
City thì thấy anh hàng xóm chạy hàng ngày luôn, ngoại thất đẹp nhưng nội thất nhìn hơi rối mắt, chật chội
Người già thích sự thỏa mái, tiện lợi, nên Sunny oke hơn nhiều

Tập Lái
28/12/13
8
0
0

Nếu mua Sunny thì lấy con phiên bản XV AT đấy bác, em đã dùng được 4 tháng và chưa có bất kì 1 sự không hài lòng nào về cả chất lượng và hình thức.
City thì em chưa dùng nên chưa biết :D

Tập Lái
28/12/13
11
0
0

deep_blue_2009 nói:
Nếu mua Sunny thì lấy con phiên bản XV AT đấy bác, em đã dùng được 4 tháng và chưa có bất kì 1 sự không hài lòng nào về cả chất lượng và hình thức.
Một lần nhỏ bạn thân đi bar say xỉn tới nổi không biết trời trăng may gió gì, thế là em phải chở nó về, lái qua rồi mới biết xe tốt hay xấu, tuy Sunny là sedan có ngoại hình lớn nhưng khi chuyển hướng ôm cua ở cung đường rộng khá nhẹ nhàng, ổn định không có nhiều cảm giác bị lắc ngang khi chuyển hưởng, êm lắm, rất ngon

Tập Lái
2/1/14
17
0
0

Có vẻ như nhà mình cũng giống em quá, tăm tia Sunny kĩ ghê. 80% đã nghiêng về em nó mất rồi. Nhưng em còn 1 băn khoăn nhỏ là Sunny tiêu thụ nhiên liệu thế nào. Chứ hao xăng quá chắc bố vợ không thích vì ông vốn là người tiết kiệm mà.

Tập Lái
2/1/14
6
0
0

Ông xếp mình có chiếc Nissan Murano đẹp kinh khủng, nghe ổng nói chạy cũng ngon lắm, Sunny của Nissan chắc cũng ngon đó

Tập Lái
2/1/14
7
0
0

Ở Mã lai người ta ưa xe này dữ lắm, đi đâu cũng thấy, nay đã đến VN rồi đấy ư

Tập Lái
2/1/14
17
0
0

deep_blue_2009 nói:
Sunny ngon vậy hả a, nghe nhiều người khen lắm nhưng em cũng hơi băn khoăn tí nên lên hỏi cho chắc đó mà. Mà tiêu thụ nhiên liệu thế nào vậy a

Tập Lái
27/12/13
10
0
0

nhuhong99 nói:
deep_blue_2009 nói:
Một lần nhỏ bạn thân đi bar say xỉn tới nổi không biết trời trăng may gió gì, thế là em phải chở nó về, lái qua rồi mới biết xe tốt hay xấu, tuy Sunny là sedan có ngoại hình lớn nhưng khi chuyển hướng ôm cua ở cung đường rộng khá nhẹ nhàng, ổn định không có nhiều cảm giác bị lắc ngang khi chuyển hưởng, êm lắm, rất ngon
Vậy hả bé. Mấy bữa thấy hình thức oke thôi chứ chưa được chạy thử. Được thế thì Sunny thật tuyệt

Tập Lái
28/12/13
11
0
0

[/quote]
Uhm, Sunny đc định vị là dòng xe chiến lược của Nissan tại Việt Nam mà, vượt trội hơn những xe khác cũng là điều dễ hiểu