Hạng B2
22/2/07
113
532
118
Chào các bác,

Số là có 1 em Ford Everest 12/2007, máy dầu, số sàn.
Hình thức và máy móc còn ngon (theo cảm nhận của em)
Giá cả em nó là 440,000,000 vnd. Xe đứng tên công ty, nhưng bên "đàng gái" không xuất hoá đơn (các giấy tờ khác thì đầy đủ).
Nhờ các bác tư vấn xem giá đó có nên cưới em nó không? Nêu không có hoá đơn thì có trục trặc gì không khi chuyển tên, đăng ký ...

Cám ơn các bác

Hạng D
2/6/09
1.164
139
63
TPHCM
Nếu không có hoá đơn thì bác không thể nào sang tên đổi chủ được!Nếu trên giấy đăng ký xe đứng tên công ty thì em khuyên bác là đừng nên mua dù có bán rẻ cho bác!:)

Hạng B2
26/11/08
241
142
43
www.otosaigon.com
phongcar nói:
Nếu không có hoá đơn thì bác không thể nào sang tên đổi chủ được!Nếu trên giấy đăng ký xe đứng tên công ty thì em khuyên bác là đừng nên mua dù có bán rẻ cho bác!:)

Bác giải thích lý do với, em cũng mập mờ vấn đề này lắm.

Hạng D
14/7/09
2.098
494
83
40
Quận 12
phải kêu họ xuất hóa đơn vat cho mình chứ bác,xe tháng 12/07 giá đo cũng mềm đó bác,nếu cty kg xuất hóa đơn thì ra sang tên bác phải đóng thêm thuế vat bây giờ là 5% nữa chứ kg có rắc rối gì đâu.

Hạng D
2/6/09
1.164
139
63
TPHCM
Vì đứng tên công ty nên muốn sang tên thì công ty đó phải xuất hoá đơn cho bác(thay cho giấy bán cho tặng xe hoặc là hợp đồng mua bán xe nếu là tư nhân đứng tên),không có hoá đơn thì làm sao bác đi sang tên xe được!Nếu công ty mà không co hoá đơn thì công ty đó có thể có vấn đề rồi(chẳng hạn công ty giải thể,thiếu thuế chi cục thuế nên không mua được hoá đơn...).Vài dòng chia sẻ với bác!:)

Hạng D
13/9/07
1.221
7
38
46
SÀI GÒN
bắt buột phải xuất hóa đơn pác àh....5triệu cũng được,,,miễn có hóa đơn là pác sang tên vô tư....

Hạng B2
22/2/07
113
532
118
Cám ơn các bác đã tư vấn.
Như vậy, nếu họ không xuất hoá đơn thì mình không thể sang tên (như bác Phongcar và Nguoixaydung) hay sang tên nhưng phải đóng tiền thêm như bác (rHino.Benz)?
Công ty này giả thể rồi, nên không thể kêu họ xuất hoá đơn.
Em vẫn còn đang lăng tăng quá!!!

Hạng D
13/9/07
1.221
7
38
46
SÀI GÒN
curious nói:
Cám ơn các bác đã tư vấn.
Như vậy, nếu họ không xuất hoá đơn thì mình không thể sang tên (như bác Phongcar và Nguoixaydung) hay sang tên nhưng phải đóng tiền thêm như bác (rHino.Benz)?
Công ty này giả thể rồi, nên không thể kêu họ xuất hoá đơn.
Em vẫn còn đang lăng tăng quá!!!

nếu công ty đó giải thể roài thì pác cần có biên bản thanh lý tài sản cty ....và được cơ quan thuế xác nhận tài sản thanh lý ..ko xuất hóa đơn...và chỉ có thế là pác bon bon đi sang tên thôi ạh