Hạng B2
29/2/08
101
1
18
Chào các bác,
Em tài chính tầm trên dưới 800 triệu. Đợt này em đang có ý định tìm mua một chiếc BMW x3 đời 2012 bản máy xăng 2.0. Em chưa bao giờ đi xe Đức mà nghe " tư vấn" của moi người thì đúng như đẽo cày giữa đường. Đợt trước em đi xe hàn thì cũng không có vấn đề gì về sửa chữa cũng như là chi phí cũng không có gì đáng bàn nhưng khi chuyển sang dòng khác như xe Đức thì em cần các bác có tâm huyết tư vấn giúp em nhé.

Em cảm ơn nhiều ạ

Tập Lái
28/3/20
19
4
0
34
Xe cũ đời 2012 thì vấn đề k phải xe Đức hay Hàn mà vấn đề bác có tìm đc chiếc xe ngon hay k thôi.
Còn xui kiếm phải cục nợ thì xe nào cũng vậy!
Tài chính 800tr chơi x3 cũng hơi khó, đời sâu cũng đến vòng thay thế.
Còn chi phí thì bình thường, chẳng đắt! Phụ tùng từ 3 series trở xuống cũng đơn giản

Hạng B2
26/9/08
357
44
28
Hi,
Bác mua xe đời 2012 thì chắc chắn phải thay thế một số thứ (nếu chủ trước chưa thay) như phuộc, rotyn, bơm xăng, mobin (ignition coil), bugi, bơm chân không, các ống dẫn khí và một vài thứ linh tinh khác. Nói chung để xe đi ngon thì bác cứ dự trù tầm 20% giá trị xe cho sửa chữa.
Tuy nhiên đã đi BMW thì chi phí độ xe là khá tốn kém đó, nhiều khi hơn 1/2 giá trị xe bác mua.
Ngoài ra còn một lời khuyên cho bác là sửa chữa thì nên vô hãng BMW Thaco, đừng có ra garage bên ngoài rồi đem giá phụ tùng không chính hãng để so giá với phụ tùng chính hãng. Chính bản thân mình đã kiểm nghiệm rồi, khi thay cái mobin không chính hãng nó khác hoàn toàn hiệu năng và âm thanh so với mobin chính hãng.
Vài lời gửi bác, chúc bác sớm tìm được xe ưng ý.

Hạng B1
8/12/20
53
91
18
Ha noi
Chào các bác,
Em tài chính tầm trên dưới 800 triệu. Đợt này em đang có ý định tìm mua một chiếc BMW x3 đời 2012 bản máy xăng 2.0. Em chưa bao giờ đi xe Đức mà nghe " tư vấn" của moi người thì đúng như đẽo cày giữa đường. Đợt trước em đi xe hàn thì cũng không có vấn đề gì về sửa chữa cũng như là chi phí cũng không có gì đáng bàn nhưng khi chuyển sang dòng khác như xe Đức thì em cần các bác có tâm huyết tư vấn giúp em nhé.

Em cảm ơn nhiều ạ
Giữa 1 chiếc xe cũ của Hàn vs 1 xe cũ của Đức là 1 câu chuyện hoàn toàn khác

Hạng C
16/5/20
559
2.456
93
39
Giá này kiếm máy N20 2.0 cũng khó, chắc chỉ được N52 3.0 thôi.