Tập Lái
6/6/11
25
3
3
Mua xe cũ tại các hãng xe có an toàn không các bác?

Xin các bác cho hỏi, mình muốn mua xe cũ, thì xe cũ do các hãng xe bán có an toàn về chất lượng không? Xin cám ơn!

Last edited by a moderator:
  • Haha
Reactions: nta139 and daithang
Hạng D
3/2/17
3.545
4.544
113
Trên đời này chỉ có duy nhất 1 người có thể tin tưởng 100% là bản thân mình thôi
Mua trong hãng thì an tâm hơn, nhưng giá cũng cao hơn. Và cũng chỉ an tâm hơn thôi chứ khẳng định an toàn là ko có.
Đến xe mới còn đầy lỗi ra nên mới cần có chế độ bảo hành
Tóm lại là chấp nhận rủi ro thì mua xe cũ sẽ được giá cả hợp lý.
Chấp nhận bỏ tiền để mua sự yên tâm thì mua xe mới.
Còn muốn an toàn 100% thì nên đi lại bằng căng hải

Hạng D
22/12/09
3.117
17.923
113
Thái Bình
Đắt hơn khoảng 40 củ thì phải. Mình thấy toyota chỗ mình đang rao chiếc innova g 2012 at giá 480tr, vãi

Hạng C
9/6/10
845
973
103
Ajinomoto Việt Nam
Trên đời này chỉ có duy nhất 1 người có thể tin tưởng 100% là bản thân mình thôi
Mua trong hãng thì an tâm hơn, nhưng giá cũng cao hơn. Và cũng chỉ an tâm hơn thôi chứ khẳng định an toàn là ko có.
Bác nói chuẩn.Rủi ro lớn nhất là sợ cái gì cũng rủi ro rồi dek dàm làm gi:) nên cả đời cũng chi đi căng hải đúng ko bác

• Like
  • Haha
Reactions: daithang and Osin
Hạng D
29/6/15
4.910
15.749
113
39
Đắt hơn khoảng 40 củ thì phải. Mình thấy toyota chỗ mình đang rao chiếc innova g 2012 at giá 480tr, vãi
Đc mác hãng cho yên tâm, mà cũng yên tâm thật vì xe tai nạn, ngập nc họ ko thu đầu vào. :D
Nhưng đồ trong ruột, xào chẻ là có, còn vụ way odo thì thằng cò vạc ngoài chợ ADV biết làm, hãng nó cũng biết làm và làm còn "khéo" hơn cò vạc bên ngoài nữa nghen.:D

Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Hãng nó hay bán mấy xe cho khách hàng test đó pác. Có 1 hãng mới bán 1 con chạy gần 100k km tua lại còn 10k km bán cho khách đó. Pác kiếm google đọc nha.
Trên đời này có 1 thứ chắc chắn. Đó là chẳng có gì chắc chắn cả

Tập Lái
22/5/12
17
10
3
Đi lại bằng căng hải thì cũng rủi do lắm bác ơi, đầy vụ đang đi bộ bị đâm đó thôi. K an toàn 100% đâu

Hạng B2
25/8/17
303
144
58
38
cũ thì phải chấp nhận thôi , về chạy mới biết dc , hãng cũng là người , có phải thánh đâu .quen bít , bít lịch sử thì mới Ok .