Hạng D
7/7/14
1.204
1.158
113
Chào các bác, cho em hỏi em có mua 1 chiếc Toyota Vios đời 2020 đã qua sử dụng tại Toyota Đông Sài Gòn. Vì em tin tưởng hãng nên đi mua 1 mình không dẫn thợ theo xem xe, xe mua được 2 tuần em mới phát hiện 1 cánh cửa đã tháo ra và sơn lại, các bác cho em hỏi xe đã tháo cửa ra sơn lại có vấn đề gì ko ạ? nếu bán lại có bị làm khó ko ạ?

*Ảnh minh họa

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
Bác chưa nói năm , đời, cây số ...
Quang trọng là an toàn, máy móc, vận hành, chứ quẹt đụng ai lại không có bị ..
Có nhiều cái thay đở tiền hơn là công đập vá ... bác nên nhớ điều đó
Vậy xin đưa ra câu hỏi ....cùng đời cùng mã,
Nếu như 50K mà chẵng thay nhớt, lọc (gin) thì bác chọn so với 100K đầy đủ bảo dưởng.
Bác đã lái thì bác biết vận hành thế nào rồi .

Hạng B1
14/9/15
90
95
18
Đồng Nai
Giờ khó nha, họ có cam kết ko đâm đụng bằng văn bản ko, nếu ko có thì lấy xe về rồi khó nói chuyện lắm. Xe thay cửa thì bác coi thêm có đụng vào khung xe ko (mở ron cao su ở khu vực cửa ra hoặc nặng vào trong thì lật sàn lên là thấy). Nếu ko đụng nặng mà chỉ bị ở cửa (họ đã thay cửa hãng) thì cũng ko sao, mốt bán xe lại mất giá thôi đi thì ko ảnh hưởng. Có điều khi bán họ ko nói trực tiếp với bác cũng ko uy tín rồi, có gì thì nói thẳng để thương lượng (nhất là về giá) chứ ai lại im im thế.

Hạng C
20/4/18
966
1.786
108
47
Bình Dương
Xe tháo cửa sơn lại thì đã bị va chạm mạnh, phải làm đồng, sơn lại và dĩ nhiên là mất giá hơn so với xe còn zin...và được gọi là xe lỗi. Cậu có làm HĐ khi mua là bao đâm đụng, ngập nước hem? Nếu có thì nhào tới SR làm việc. Còn họ đã bán rẻ cho cậu và mình đồng ý thì enjoy thôi. Hãng cũng có that có this....

Hạng D
7/7/14
1.204
1.158
113
Giờ khó nha, họ có cam kết ko đâm đụng bằng văn bản ko, nếu ko có thì lấy xe về rồi khó nói chuyện lắm. Xe thay cửa thì bác coi thêm có đụng vào khung xe ko (mở ron cao su ở khu vực cửa ra hoặc nặng vào trong thì lật sàn lên là thấy). Nếu ko đụng nặng mà chỉ bị ở cửa (họ đã thay cửa hãng) thì cũng ko sao, mốt bán xe lại mất giá thôi đi thì ko ảnh hưởng. Có điều khi bán họ ko nói trực tiếp với bác cũng ko uy tín rồi, có gì thì nói thẳng để thương lượng (nhất là về giá) chứ ai lại im im thế.
Dạ họ chỉ có tờ giấy là đã kiểm tra 176 hạng mục thôi ạ, em cũng thấy xe bị đụng ở cửa mà hãng im ko nói cho khách biết thì cũng mất uy tín thật. Cám ơn bác đã tư vấn em

• Haha
Reactions: Cá Nhỏ
Hạng D
7/7/14
1.204
1.158
113
Xe tháo cửa sơn lại thì đã bị va chạm mạnh, phải làm đồng, sơn lại và dĩ nhiên là mất giá hơn so với xe còn zin...và được gọi là xe lỗi. Cậu có làm HĐ khi mua là bao đâm đụng, ngập nước hem? Nếu có thì nhào tới SR làm việc. Còn họ đã bán rẻ cho cậu và mình đồng ý thì enjoy thôi. Hãng cũng có that có this....
Dạ hãng chỉ có tờ giấy là kiểm tra 176 hạng mục thôi ạ, lúc em mua xe thì hãng bán cũng ko hề rẽ ạ, vì em thấy hãng uy tín nên đi mua xe ko gọi thợ theo xem. Mà giờ hãng ko nói trước với em là xe bị đụng ở phần cửa ạ. Hic

Tập Lái
28/4/23
7
12
3
34
Dạ hãng chỉ có tờ giấy là kiểm tra 176 hạng mục thôi ạ, lúc em mua xe thì hãng bán cũng ko hề rẽ ạ, vì em thấy hãng uy tín nên đi mua xe ko gọi thợ theo xem. Mà giờ hãng ko nói trước với em là xe bị đụng ở phần cửa ạ. Hic
Giờ bác lên làm việc càng sớm càng tốt để lâu hãng từ chối trách nhiệm

Hạng C
20/4/18
966
1.786
108
47
Bình Dương
Qua lễ mang xe lên SR ngồi chơi, uống hết các loại nước ở phòng đợi, đặt cơm hộp về ăn ... ngồi gửi hết tt cho các group xe cộ xem ntn? cậu ngâm cứu cái 176 cái hạng mục đó là những gì, nếu thấy ko đúng thì tư vấn lx khởi kiện...? Giờ tào lao quá!

Hạng D
26/3/18
1.468
2.135
138
32
Anh tin vào bọn hãng là sai lầm lớn rồi. Xe mới chưa chạy còn bị sơn lại cửa nữa là.
Anh xem cái kính ở cửa thay nó có ký hiệu khớp với mấy cái khác kg . Kiểu này đâm đụng mạnh nên mới thay cửa rồi. Chứ xe cỏ ai rảnh đâu thay nguyên cái