Tập Lái
23/7/14
8
2
3
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Mua xe cũ trên 10 năm tuổi tầm giá 600 thì nên mua Cadillac SRX hay Acura MDX?

Tài chính eo hẹp mà tham khảo 2 mẫu này ok ghê. Theo các bác, mua xe cũ trên 10 năm tuổi tầm giá 600 thì nên mua Cadillac SRX hay Acura MDX?

Nhưng ko biết chi phí nuôi xe như thế nào? Phụ tùng thay thế khó không?
Mong các bác tư vấn giúp.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: huyb9
Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Tài chính eo hẹp mà tham khảo 2 mẫu này ok ghê. Nhưng ko biết chi phí nuôi xe như thế nào? Phụ tùng thay thế khó không? Mong các bác tư vấn giúp.
Mua xe cũ thì né xe Mỹ ra 10 cây số nhé.Chúa bi pan vặt.Xe sang củ của Mỹ bên vn mua sao kiếm phụ tùng thay thế sau này ?
Nếu không có nhu cầu đi xe 7 chỗ thì nên kiếm mua Lexus RX, lành hơn Acura MDX đấy
Dòng Acura MDX cũ ở Mỹ hay bi chết hộp số lắm.Hộp số thì Lexus/Toyota làm ngon hơn Honda/Acura

Tập Lái
23/7/14
8
2
3
40
Máy móc mình ko rành lắm. Hai con cùng đẳng cấp nhưng giá chênh nhau cả trăm củ. Thà lấy số tiền đó đầu tư thêm vào con Acura hoặc thêm chút làm con subaru forester 2015 ổn hơn. Mình chỉ ngại chi phí nuôi thế nào thôi?

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Máy móc mình ko rành lắm. Hai con cùng đẳng cấp nhưng giá chênh nhau cả trăm củ. Thà lấy số tiền đó đầu tư thêm vào con Acura hoặc thêm chút làm con subaru forester 2015 ổn hơn. Mình chỉ ngại chi phí nuôi thế nào thôi?
Mấy con Cadillac cũ đó ở Mỹ khi đi mua xe cũ người ta cũng né trừ khi họ là fan của Cadillac thích lắm thì mới mua , số này thường là ít. Thường đi mua xe cũ đa phần người ta coi trọng độ tin cậy nên Acura vẫn dễ bán hơn Cadillac.Cadillac có cái ngon hơn Acura là xe chạy đầm chắc hơn vì khung thân nặng hơn xe Nhật.
Độ tin cậy thì xe Mỹ khi còn mới đã không bằng xe Nhật. đứng nói là xe cũ.Cadillac cũ bên đây phu tùng cũng đắt bỏ ma ma vi nó là xe sang.Nhưng độ tin cậy thì Cadillac còn tệ hơn cả Ford nữa.
Nếu bạn có tiền thì nên mua con subaru 2015 kia vì xe mới chạy có 5 năm di nhiên không cao mile bằng xe 10 năm và bảo dưỡng sữa chửa của Subaru bên vn thì tôi không biết chứ bên Mỹ nói chung là rẻ hơn Acura vì xe phổ thông bảo hiểm rẻ hơn, xài xăng 83 là chạy ngon lành cành đào rồi.Acura SUV xe sang nên bảo hiểm đắt, xăng thì bắt buôc phải xài xăng premium.Subaru Forester 2015 theo tôi biết là xài hộp số CVT của Jatco khá cùi , tỷ lệ lỗi cũng cao nên phải thường xuyên bảo trì thay nhớt hộp số mỗi 30km dặm.Đi mua xe thì nên nhờ thợ có chuyên môn đem scantool chuyên dụng đi để họ kiểm tra xe cho kỹ, nhất là hộp số.Nếu hộp số thấy có vấn đề thì next luôn.
Nhớt hộp sồ CVT thi nên dùng loai nhớt tổng hợp dùng cho hộp số CVT tương thích ví dụ như nhớt hộp số CVT Amsoil tổng hợp, sẽ bảo vệ tốt hơn so với nhớt hộp số thông thường vì kháng nhiệt tốt hơn nên nhớt lâu bi lão hóa hơn so với nhớt thông thường

Tập Lái
23/7/14
8
2
3
40
Mình đang đi xe hàn đc 6 năm, cứ 5000km cho vào hãng vì cũng rẻ. Trước giờ chả hư hỏng gì. Đang muốn đổi chiếc xe đầm chắc và cách âm tốt hơn. Nếu xe trên 10 năm tuổi mà km ít hơn xe 5 năm tuổi và có lịch sử bảo dưỡng tốt thì ko biết ok ko nhỉ?

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Mình đang đi xe hàn đc 6 năm, cứ 5000km cho vào hãng vì cũng rẻ. Trước giờ chả hư hỏng gì. Đang muốn đổi chiếc xe đầm chắc và cách âm tốt hơn. Nếu xe trên 10 năm tuổi mà km ít hơn xe 5 năm tuổi và có lịch sử bảo dưỡng tốt thì ko biết ok ko nhỉ?
Mua con Cadillac hay Acura kia la hàng nhập Mỹ thì khó mà biết lich sử bảo dưỡng của nó lắm trừ khi chủ xe trước kia chỉ đem vô dealership để bảo trì bảo dưỡng thi khi kéo carfax hay autocheck xuống sẽ thấy lich sử bảo dưỡng của xe, còn đem ra làm ngoài thì chịu.
Mua xe cũ nhập từ nước ngoài cũng rủi ro lắm. Nên nhờ thợ có chuyên môn kiểm tra cho kỹ lưỡng.Riêng kinh nghiệm của tôi là khuyên không nên mua xe cũ của Mỹ, nhất là xe sang như Cadillac.Rât khó kiếm phụ tùng bên vn.

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
View attachment 2193530

Tài chính eo hẹp mà tham khảo 2 mẫu này ok ghê. Theo các bác, mua xe cũ trên 10 năm tuổi tầm giá 600 thì nên mua Cadillac SRX hay Acura MDX?

Nhưng ko biết chi phí nuôi xe như thế nào? Phụ tùng thay thế khó không?
Mong các bác tư vấn giúp.
Tài chính eo hẹp mua Vios chạy bác ơi, mấy xe kia nó dật bác chết

Hạng B2
4/11/13
257
313
63
Tài chính eo hẹp mà lại thích đú xe sang! :D
Khuyên bác nếu tài chính eo hẹp thì mua chiếc xe mới vừa tiền mà đi bác ah. Bác ôm mấy chiếc này về sang đâu ko thấy chỉ thấy màng túi viêm nặng hơn bác ạ

Hạng D
21/3/16
1.014
665
113
Acura cũng khá lành, nội thất rông rãi đi thoải mái. Cty mình có 1 chiếc đời 2008 đã chạy 300k miles, xăng uống 17 18 lít/100km, thay phụ tùng vào hãng Honda là chi phí chát. Nhưng nếu xe có ODO tầm 100k miles thì chất xe cũng còn khá ngon,

Hạng D
3/2/17
3.546
4.544
113
Tài chính eo hẹp thì nên mua xe cỏ Hàn Nhật, vd như StF cũ hoặc crv, outlander cũ
Muốn rẻ mà xe sang thì phải có đủ 2 yếu tố: 1 là phải am hiểu về xe để ko chỉ chọn xe mà còn là để sửa chữa sau mua về. 2 là mua xe 600tr thì xác định thêm 600tr sửa chữa thay thế. Đòi 600tr mà chạy ngon lành là ko có nhé, vì nếu có thì chủ cũ nó đã ko bán
Nghe cách anh hỏi có vẻ anh ko biết gì về xe nhiều, vậy thì tránh xa ra
Như người ta gọi là nhảy hố vôi đấy ;))