Tập Lái
24/7/19
20
53
13
44
Xe có gì để review đâu anh.

Loại xe 5+2 này phù hợp với gia đình nhỏ, lâu lâu rủ thêm vài người bạn. Vừa rồi, bọn em đi theo 1 chiếc Ford Discovery vô cắm trại 1 đêm ở hồ Trị An. Đường vô hơi xấu nhưng em nó đi tốt. Trang thiết bị em Ford kia cõng hết rồi. Đi đường trường thì tà tà thôi, đừng cố vượt xe, xào chẻ. Nói chung, XL7 phù hợp với người U40, U50 hơn là giới trẻ. :)
Mình cũng nhắm đổi lên chiếc này mà xem review gương hậu trong xe ko có chống chói luôn cũng hơi lăn tăn vì giờ đi đêm mấy xe chạy phía sau hay chơi pha lắm

• Like
Reactions: badmonkey
Hạng D
1/9/14
2.304
84.156
113
Sai Gon
Bị chửi ngu luôn, haha.
Nể mấy bác đọc không kỹ quá.
Em không hề nói em chỉ có 500tr mà em muốn trích từ 300-500 triệu mua 1 chiếc xe thứ 2
Cái vụ xe ráng 2020 hoặc 2019 lướt là riêng cho Ertiga chứ em có nói toàn bộ số xe trên đâu trời.
Dù sao cũng cám ơn nhiều bác tư vấn và chia sẽ thật lòng.
Sau khi loại sơ sơ thì em sẽ chọn 7 chỗ gầm cao (full 7 chỗ hoặc 5+2 đều ok) hoặc bán tải, em sẽ lọc dần thêm.
lên đây bị chửi ngu là bình thường mà,
anh mua 1 chiếc 5 chỗ + 1 chiếc 7 chỗ chi cho tốn? sao không bán xe đang đi, mua 1 chiếc 12 chỗ là đủ rồi.

Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
Bị chửi ngu luôn, haha.
Nể mấy bác đọc không kỹ quá.
Em không hề nói em chỉ có 500tr mà em muốn trích từ 300-500 triệu mua 1 chiếc xe thứ 2
Cái vụ xe ráng 2020 hoặc 2019 lướt là riêng cho Ertiga chứ em có nói toàn bộ số xe trên đâu trời.
Dù sao cũng cám ơn nhiều bác tư vấn và chia sẽ thật lòng.
Sau khi loại sơ sơ thì em sẽ chọn 7 chỗ gầm cao (full 7 chỗ hoặc 5+2 đều ok) hoặc bán tải, em sẽ lọc dần thêm.
Lên Chốn Như Lồng hỏi về xe thì bị vậy đúng òi, cách anh viết cũng như mạch viết mà hiểu khác đi được thì trại này nó sẽ bớt thần kinh đi.

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Mình cũng nhắm đổi lên chiếc này mà xem review gương hậu trong xe ko có chống chói luôn cũng hơi lăn tăn vì giờ đi đêm mấy xe chạy phía sau hay chơi pha lắm
Bác nên quan tâm mấy cái quan trọng hơn như động cơ, tiện nghi, an toàn... mấy cái vặt, nếu bác không thích, thì mua đồ xịn hơn gắn vô.

PS, nhà em sử dụng hỗm rầy, toàn đi tỉnh đêm, chưa thấy khó gì. Đám seeders vô biểu đèn led xe cùi bắp, không đủ sáng, nhưng em thấy quá sáng. Dĩ nhiên, trừ khi bác tính bậc với đống led-bar của bọn cont. :)

Hạng D
22/12/09
3.133
18.122
113
Thái Bình
1tr về cắm dây tẩu sạc là ăn, lazada có bán

• Like
Reactions: OSCNL
Hạng D
13/1/11
2.367
26.564
113
thành Phiên An - Gia Định
View attachment 2307856

giá 293tr chưa lăn bánh, xong giấy cỡ 320tr

em nài mềng có chại rùi mà loại cửa kiếng chở người
hùi 2009 cách đây mười một năm, gảnh
có đám bạn từ thiện nhờ cầm lái dùm chở mớ đồ lặt vặt chại cùng cái Mẹc 4 chỗ của chủ xị từ wựn nhứt qua phà Bình Khánh đi tặng quà Tết các hộ nghèo Cần Giờ - mấy xe tải chở gạo nhu yếu phẩm của đoàn đã tới đó trước
cũng phền phườn nên hổng ấn tượng dì

lúc đó thành hồ có mấy tuyến bus xài xe nhỏ tương tự mà toàn là KIA hàn xẻn