Tập Lái
9/10/15
14
21
3
33
VC em lần đầu mua xe, chủ yếu đi trong thành phố, cuối tuần về quê ở Bà Rịa thăm ông bà, tài chính tầm hơn 350tr đổ lại một tí, ngâm cứu hồi lâu thì phân vân giữa 2 con Attrage và Kia Soluto. Sau khi ra đại lý lái thử cả 2 xe em thấy con xe Kia chạy êm và bốc hơn nên chọn Kia Soluto. Mà con này có đến tận 4 phiên bản, không biết nên chọn con nào cho hợp lý :((
Một số tính năng thông qua tìm hiểu của em như sau:
• Bản MT giá rẻ nhưng option còn hạn chế
• MT Deluxe, AT Deluxe được tặng trang bị thêm Smart Key và Gương gập điện khá là ổn nhưng bản số sàn đi sợ hơi mệt, AT thì cũng khá ổn nhưng bà xã lại thích chờ con Luxury bản đủ hơn.
• Nghe nói Con Luxury Full Option tuy nhiên lại vượt chi phí em hiện có
Theo cả nhà thì em có nên chờ để dành đủ tiền mua bản đủ hay múc luôn con AT để đi lại sau mùa dịch cho an toàn nhỉ? Các bác cho em xin tí ý kiến.
Mua xe gia đình, nên chọn phiên bản Kia Soluto nào?

Hạng B2
8/5/12
386
67
38
Nhà tôi đi con Deluxe std thấy cũng oki, xe chạy đầm, êm, phủ gầm nên không bị ổn, bảo dưỡng 2 lần thấy chi phí ổn, ko mắc như mấy hãng khác. Có điều trước mua chưa có bản full option hơi tiếc, h bản AT Deluxe được tặng gói option đó thì ngon rồi, lấy con này hay đợi Luxury đều được, có điều dịch giả này có xe đi lại vẫn an toàn hơn, nếu đợi con full lâu quá thì nên lấy con Deluxe cho chắc ăn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
13/10/11
239
13
18
41
Hay về quê thì nên chọn con MT Deluxe cho nó tiết kiệm, nếu bác chạy nhiều thì cứ số sàn mà hốt, vợ ké thì lấy con AT Deluxe cho dễ chạy. Nhiều tiền hơn thì rước con Luxury cũng ngon

Hạng B2
11/3/13
272
14
18
Ông anh vợ mua con MT chạy dịch vụ, nói chung thì thấy cũng ổn, chỉ tiếc đồ chơi ko nhiều hơi chán. Ngồi phía sau thì xe khá thoải mái, tương đối rộng. Nếu bác mua dùng cho gia đình thì nên chọn con AT Deluxe sẽ tiện hơn nếu bà xã có muốn đi cũng dễ. Bản này giờ hãng có tặng thêm gói phụ kiện smartkey, nút nhấn khởi động... rồi nên nếu so với Luxury thì cũng không kém là bao.

Hạng B2
8/4/13
220
10
18
Ông anh vợ mua con MT chạy dịch vụ, nói chung thì thấy cũng ổn, chỉ tiếc đồ chơi ko nhiều hơi chán. Ngồi phía sau thì xe khá thoải mái, tương đối rộng. Nếu bác mua dùng cho gia đình thì nên chọn con AT Deluxe sẽ tiện hơn nếu bà xã có muốn đi cũng dễ. Bản này giờ hãng có tặng thêm gói phụ kiện smartkey, nút nhấn khởi động... rồi nên nếu so với Luxury thì cũng không kém là bao.
Dưới 400tr thì lấy con AT deluxe là hợp lý. Giá rẻ, động cơ 1.4 mạnh, đợt này khuyến mãi cũng nhiều mà vay thêm tí cũng dễ trả cho nhẹ đầu. Mua xe cho mình nên tính kĩ xíu đỡ chật vật về sau.

Hạng B2
18/10/11
360
29
28
40
E đã lái con Soluto rồi, nhưng chỉ là bản MT mặc dù đồ chơi chưa đủ nhưng cảm giác lái khá mượt. Nếu có điều kiện cũng múc luôn con Luxury tha hồ trải nghiệm

Hạng B2
13/4/14
127
5
18
Các phiên bản thì vẫn khuyên bác chọn bản cao cấp nhất mà chạy cho sướng, nếu kinh tế có hạn hơn thì cứ AT Deluxe chứ mấy con số sàn lỡ đột xuất vợ ké khó chạy lắm

Hạng B2
12/3/13
158
11
18
Bản AT Deluxe ổn đó cụ, hình như bản này đang được tặng gói tiện ích cao cấp gì đó thì phải, bác tìm hiểu thêm xem sao, mua xe cứ qua đại lý coi kĩ, lái thử hết mấy phiên bản rồi chọn cũng kịp

Hạng B2
31/5/14
120
5
18
30
Chọn bản nào thì tùy vào kinh tế của bác, theo em thì AT Deluxe cũng đc rồi, nay có tặng thêm gói tiện ích đầy đủ Smartkey, nút nhấn khởi động, Cốp mở điện và Gương gập điện như bản cao cấp

Hạng B2
11/3/13
144
10
18
Kể ra có quê gần như bác tuần nào cũng có thể về thăm nhà tiện nhỉ, nhân tiện mua đồ lên cả gđ ăn vừa tiết kiệm vừa an toàn. Bác chọn Soluto là đúng rồi , cốp xe rộng nhất pk tha hồ mà chở quà quê. Thường về quê thì chọn con Luxury cho ngon lành, ráng xí vay ông bà ko thì trả góp thêm tí sau này khỏi độ thêm gì.