11/6/11
156
928
93
Mua xe Hyundai Santa Fe bây giờ hay đợi bản facelift sắp ra?

Hôm giờ tính xuống tiền em Subaru Forester hoặc Peugeot 5008. Nhu cầu mình 5 hay 5+ 2 cũng được. Nhưng khoái 5 chỗ hơn cho nhỏ gọn dề chạy trong phố rồi, nhưng thấy Santafe 2019 ngon quá. Lại lung lay chuyển hướng qua em này.

- Đọc tá lả về em gần tẩu hoả nhập ma, lại thêm thông tin Hyundai Santa Fe facelift đã có tại Hàn Quốc, Xin hỏi bản nay có về xứ Việt không ?

Đã đi lựa rồi, mà chưa xuống tiền để mua vì thông tin trên. Nhu cầu mình là: bản xăng cao cấp nhất, màu đỏ đô (giá như Santafe 2019 mà 5 chỗ thì hay quá).

Thanks all, hy vọng tham gia được với hội Hyundai SG :)

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng C
15/8/17
679
449
63
36
Mấy xe bạn thích đều ngon, con san bản nâng cấp thì ít nhất cũng jo này sang năm mới về Việt Nam
Ps có lẽ nên chọn Subaru vì san dầu nó vượt trội hơn xăng hơn nữa bác thích máy xăng 5 chỗ rộng rãi thì Subaru chuẩn rồi

• Like
Reactions: Thành Civic
Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
View attachment 2120078

Hôm giờ tính xuống tiền em Subaru Forester hoặc Peugeot 5008. Nhu cầu mình 5 hay 5+ 2 cũng được. Nhưng khoái 5 chỗ hơn cho nhỏ gọn dề chạy trong phố rồi, nhưng thấy Santafe 2019 ngon quá. Lại lung lay chuyển hướng qua em này.

- Đọc tá lả về em gần tẩu hoả nhập ma, lại thêm thông tin Hyundai Santa Fe facelift đã có tại Hàn Quốc, Xin hỏi bản nay có về xứ Việt không ?

Đã đi lựa rồi, mà chưa xuống tiền để mua vì thông tin trên. Nhu cầu mình là: bản xăng cao cấp nhất, màu đỏ đô (giá như Santafe 2019 mà 5 chỗ thì hay quá).

Thanks all, hy vọng tham gia được với hội Hyundai SG :)
Thích thì nhích thôi, đợi chờ làm gì, bít lúc nào mà đợi, Santa Fe vừa ngon vừa rẻ, là dòng phổ thông nên thanh khoản nhanh mà.

• Like
Reactions: sontung
Hạng B2
7/6/12
249
310
73
Phiên bản SantaFe hiện tại mới ra mắt VN được 1 năm, còn mới chán bác ơi. Phiên bản facelift hiện chỉ mới lộ ảnh chạy thử chứ chưa ra mắt, nếu chờ ra mắt rồi về đến VN là dài cổ, phải cỡ 2 năm nữa.

Peugeot 5008 là lựa chọn tốt đó bác, thấy mới ra màu đỏ rất đẹp, và quan trọng là còn rất lâu lâu lâu mới facelift, vì vòng đời xe Pháp dài lắm.

Hạng B2
17/5/08
474
56
28
San dầu full đi bạn. Chất lượng San dầu cũng được minh chứng khá nhiều,nhà mình đi con San dầu 2007 đến giờ vẫn êm ngon.

Đã chọn Su, và đắn đo qua San thì cứ quyết theo sở thích. Vì mấy con bạn chọn đều ngon :) thích con nào nhất thì múc ngay.

• Like
Reactions: sontung
Hạng D
12/4/19
1.664
3.296
118
38
Máy xăng 2.4 trên Hyundai hiện giờ chán lắm, ko mạnh mà lại tốn xăng. Mà kể cả bác có chờ thêm 1-2 năm cho bản facelift kia về VN thì vẫn ko có gì đảm bảo ông Thành Công chịu lắp động cơ xăng mới (2.0 Turbo) mà vẫn dùng cái động cơ 2.4 lởm khởm này.
Về máy xăng ko turbo thì hiện tại Mazda vẫn là nhất (mạnh mẽ & tiết kiệm nhiên liệu). Còn có turbo thì bác có thể ngó qua Tucson hoặc Crv.

Hạng D
3/2/17
3.545
4.544
113
Nếu ko chê thiết kế ko được hiện đại + đi tỉnh nhiều thì everest ngon nhất
Còn thích hiện đại+ đi phố + đi cao tốc thì chọn santafe
Peugeot được cái đẹp + lạ thôi, chứ ko hơn gì santafe cả (bỏ qua vì giá cao hơn giá trị)
Subaru thì thiết kế hơi chán
Mình thì sẽ chọn santafe dầu
Tính ra cả đời xe tiết kiệm kha khá tiền nhiên liệu
1 năm tiết kiệm hàng chục triệu làm được khối việc