Hạng B2
19/1/14
187
186
43
[Mua xe lần đầu] Hyundai Sonata 2015 hay Mazda 6?

Kính chào các bác, Ssố là vợ em vừa sinh nên em muốn mua 1 chiếc sedan để tiện cho 2 mẹ con che mưa che nắng. Sau 1 hồi cân nhắc tới lui, tham khảo hết nguồn này nguồn nọ, kể cả test drive, em đang phân vân giữa Hyundai Sonata 2015 vs Mazda 6 2.0.[pagebreak][/pagebreak]

Em mong các anh em có kinh nghiệm đi cả 2 dòng xe này cho ý kiến với.
Em định chạy lâu dài nên khi cho ý kiến các anh em vui lòng để ý giúp em về khoản này.

Em mới mua xe lần đầu nên em quan trọng các tiêu chí sau.
1. Xăng cộ - ai hao hơn
2. Độ bền - ít hư hỏng vặt, nhiều gargage sửa được, phụ tùng dễ thay thế, chi phí nuôi không quá tốn kém.
3. Độ an toàn cho người ngồi trong vì dạo này em thấy nhiều vụ xe Toy bị đâm nát bấy kinh quá.

Em xin cảm ơn.

Last edited by a moderator:
Hạng C
9/3/15
731
931
93
28
View attachment 317559
Kính chào các bác, Ssố là vợ em vừa sinh nên em muốn mua 1 chiếc sedan để tiện cho 2 mẹ con che mưa che nắng. Sau 1 hồi cân nhắc tới lui, tham khảo hết nguồn này nguồn nọ, kể cả test drive, em đang phân vân giữa Hyundai Sonata 2015 vs Mazda 6 2.0.[pagebreak][/pagebreak]

Em mong các anh em có kinh nghiệm đi cả 2 dòng xe này cho ý kiến với.
Em định chạy lâu dài nên khi cho ý kiến các anh em vui lòng để ý giúp em về khoản này.

Em mới mua xe lần đầu nên em quan trọng các tiêu chí sau.
1. Xăng cộ - ai hao hơn
2. Độ bền - ít hư hỏng vặt, nhiều gargage sửa được, phụ tùng dễ thay thế, chi phí nuôi không quá tốn kém.
3. Độ an toàn cho người ngồi trong vì dạo này em thấy nhiều vụ xe Toy bị đâm nát bấy kinh quá.

Em xin cảm ơn.
Em nghiêng về Sonata hơn và xin tư vấn bác như vầy .
1. 2 con này mức tiêu thụ không chênh nhau nhiều , nhưng Sonata ăn ít hơn tí xíu .
2. Mazda 6 xài máy Skyactiv không biết sao chứ mấy dòng Hyundai hầu như gara nào sửa cũng được , phụ tùng Hyundai rẻ và cũng rất dễ kiếm . Em từng đi Sonata 2008 nên cũng biết nó rất lành .
3. Độ an toàn thì 2 con này ngang nhau , đều được đánh giá cao .
Còn lại là tuỳ bác nữa , đừng nên chạy theo thương hiệu , cái nào lợi mình thì chiến thôi bác :) Chúc bác có con xe ưng ý nha .

Hạng B2
13/4/15
110
50
28
43
Có vợ con thí theo mình thấy an toàn là trên hết. Sonata va mazda 6 mua mới ra giấy hết cung 1M1. Nếu vậy bác thêm 100 chai nữa múc 320 f10 cũ thì ngon hơn và an toàn hơn.

Hạng B2
29/10/13
124
163
43
kinh nghiệm lái xe của bác chủ bao lâu?
Nếu ko lâu và là lần đầu mua xe thì kiếm chiếc morning hay grand i10 chạy trước.
Còn ko thì 2 chiếc trên em vote M6

• Like
Reactions: Invincible
Hạng C
30/5/07
501
68
28
53
với tình hình đường sá như thế này em khuyên bác không nên chọn 2 em này ,cá nhân em thì thấy mấy dòng SUV làlựa chọn hợp lý .Mỗi người mỗi ý nha bác , quan điểm cá nhân em là thế ạ .