Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Để lựa chọn giữa City CVT và Elantra MT thì em sẽ chọn City Top vì em ko thích lái xe số sàn. Nhưng nếu cả 2 đều là AT thì em sẽ chọn Elantra. Ko phải tự nhiên mà người ta lại mất công phân biệt ra các phân khúc xe khác nhau. Mỗi phân khúc đều có tiếng nói riêng của nó :D

• Like
Reactions: Ga.An.Thoc
Tập Lái
14/10/16
3
1
1
31
Elantra bác ạ, bằng giá tiền mà một chiếc phân khúc C và một chiếc phân khúc B thì bác nghĩ đi nha , Holine 0902 404 424 em Sale bên Hyundai em tư vấn cho ạ :)))

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Cụ cứ ra hãng đi thử sẽ thấy ngay vấn đề thôi mà. City không có vé qua mặt được Elantra đâu. option nghe nói thì như vậy đó. Chứ sao hơn được, nếu so em Top của city và em 2.0 của Elantra thì khỏi phải bàn cải nữa. Mình khuyên cụ mới lái xe thì mua 1.6 AT đi. thêm vài chục triệu nhưng sau này sẽ không thấy hối hận về quyết định của mình đâu.
City thì nội thất rộng rãi nhất phân khúc nhưng không thể rộng bằng elantra được, cái này quyết định cho việc đi đông người có thoải mái hay không. Dàn lạnh city khá kém, xe cách âm cũng không tốt, dàn vỏ mỏng manh, rất ồn so với elantra. Bù lại city khá tiết kiệm nhiên liệu, đi đường trường mà bật eco thì chỉ khoảng 5lit/100km thôi. tuyệt vời ông mặt trời phải không nào.

• Like
Reactions: maxes and cdang
Tập Lái
29/6/17
1
1
3
41
Honda City mà quất thôi. Xe nhiều tính năng mới, chạy nhẹ, bốc...và quan trọng là vài năm bán lại cũng ko mất giá nhiều như Huynhdai.

• Like
Reactions: doanquannguyen
Hạng D
8/5/16
2.226
5.955
113
Bác chủ ở tỉnh đi lại chắc chạy đg QL nhiều nên chọn con xe nặng, base dài để đc cảm giác êm ái nên chọn dòng C.
Nhg xét yếu tố bác chủ mua con xe đầu tiên thì City mới cũng đc. Chạy vài năm chán thì nâng hạng C.