Hạng F
13/9/07
7.049
48.471
113
Màu đen dễ sơn lại nhất, xước ít ít thợ cũng sơn dặm được, ko lộ chỗ sơn, còn màu trắng hay các màu sáng có nhiều tông lắm (trắng sứ, trắng xanh, trắng camay, trắng ánh hồng...), thậm chí đem vào hãng sơn đúng mã màu nguyên 1 cánh cửa hoặc 1 cái cản vẫn nhận ra được so với tổng thể xe bằng mắt thường. Màu trắng mà thợ bả matit không cứng tay với dùng sơn ko bóng là nhìn như taxi ngay.
Nên xe đen về lúc cũ nhìn đỡ xuống mã nhất so với các màu khác
Nhưng đen lúc nào cũng phải giữ cho sạch sẽ và bóng lồng lộn thì nhìn mới chất đc

Hạng C
14/12/16
580
340
63
Dễ bán... hông hiểu có chung kiểu với dễ xài k?"

Sedan bình thường thì em thấy màu trắng là ngon vì đa số ai cũng thích màu trắng nhiều bro nghĩ dễ dơ nhưng em thấy là khá sạch có ẩu ẩu nhẹ thì cũng k thấy vếch xước trừ khi nó tróc vào tới lớp trong.

Sedan và SUV hạng sang màu đen em thấy cũng chuộng nhiều. Nhưng chỉ dành cho a thực sự kỹ lưỡng thôi vì đây là cái màu xe lúc nào cũng phải sạch 1 hạt bụi một vếch xước nhỏ cũng thấy. Em đang cầm một con màu đen tuy k phải hạng sang nhưng tuần nào cũng phải xịt nước 2 3 lần hết.

SUV MPV và các xe tầm trung khác thì đa số sử sụng màu gi, xám hay bạc những màu trung tính này dễ xài và cũng ở dơ rất đã... trừ khi dơ quá chứ bụi nhẹ nhẹ để cả tuần rữa lần cũng được.

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Màu bạc, xám, ghi vàng, ngọc trai là dễ bán nhất.

Hạng B2
21/9/14
119
142
43
40
VN toàn xe màu bạc và xám. Các màu khác ít hơn. Màu đỏ và vàng, xanh là ít nhất

Hạng F
13/9/07
7.049
48.471
113
VN toàn xe màu bạc và xám. Các màu khác ít hơn. Màu đỏ và vàng, xanh là ít nhất
Đỏ và xanh cũng ko hiếm. Riêng màu vàng thấy xe thể thao loại xịn mới có

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Tuỳ xe. Nhưng đa số mình thấy :
- Trắng, đen, xám, bạc : trung tính, dễ bán, hợp nhiều người
- Đỏ, vàng cát, nâu, đồng ... : anh nào thích hay hạp phong thuỷ mới mua
- Màu taxi : sơn lại, tua đồng hồ => hoàn lương => đăng bán nữ xài kĩ
Rồi còn chưa từng đấm bốc, bơi lội. Ai phát hiện ra cho luôn chiếc xe nữa bác

• Like
Reactions: kevin_Kien
Hạng B1
26/5/17
79
31
18
31
E nghĩ thế này đừng mua xe nữa, ko phải lo sau này bán lại thế nào, đảm bảo ko bị lỗ 1 xu nào luôn.
E mua xe lần đầu cũng bị mấy cái tâm lý bán lại sau này chi phối, bjo nghĩ lại thấy mình dại quá, sao lại khổ vậy, mua xe để phục vụ mình, sau chán thì bán. Mình có phải dân buôn xe đâu mà cứ tính lãi với lỗ
ủng hộ 2 tay

Hạng C
27/8/14
905
1.194
93
TP.HCM
Mua xe mà có ý định bán lại thì màu nào cũng đc, vì đã khui tem rồi mà đòi bán thì từ lỗ ít đến lỗ nhiều, hên lắm thì đc huề vốn. Nói chung bán càng rẻ thì sẽ có nhiều ng` mua thôi!

....Nhưng đặc biệt màu huyền thoại là màu đen (tuy phong thủy hợp nhất màu xah, màu đen cũg hợp lun :D)
....Nhìn đi nhìn lại đen huyền bí qyến rũ làm sao, sáp nhập vs màu nào cũng hợp....hehe ; )