Hạng B2
13/10/16
116
35
28
43
Các bác cho em hỏi chút ạ:tình hình là em mua xe mới tại Hà Nội muốn làm biển tạm để chạy vào Saigon thì thủ tục như thế nào ạ?Trên đường di chuyển thì xxx có làm khó khăn gì không?Thanks các bác.

Hạng C
14/6/16
798
2.090
93
Tuyệt Tình Cốc
Nguyên tắc là xe chưa có biển số là vi phạm luật giao thông.... Còn kinh nghiệm thì nói thật với bác lun là khi mua xe mới thì tại hãng nó cấp cho 1 cái giấy tạm nhằm để chạy về địa phương.... nhưng giấy thì nó cấp mà XXX thổi lại thì vẫn bị phạt nha, vì xe mình mua rồi thôi cũng đành chấp nhận tốn bánh mì ok.... Còn ở SG hãng xe nào mà ko có tội gì bác phải lội ra tới HN để mua xe chi zậy? Đúng luật bác cứ thuê 1 xe chuyên dụng của hãng cõng con xe bác về....Ko biết ở ngoài ý nó bán rẻ hơn đc bao nhiêu? Chứ tiền đi mướn xe + chạy xa tổn máy xe mới là cái thiệt trước mắt rồi đó..... (2015 mình mua xe mới đi lấy số tại 282 NTL xong có số gắn xe rồi mà trên đường đi lại HH để ĐKiểm còn bị XXX ngay đèn đỏ chỉ gậy thế là ói cho nó 2 xị... còn bác đi từ HN---->SG thì nhớ mua thật nhiều bánh mì để cốp sau nhé.... :()

• Like
Reactions: Vũ Anh
Hạng B2
13/10/16
116
35
28
43
Nguyên tắc là xe chưa có biển số là vi phạm luật giao thông.... Còn kinh nghiệm thì nói thật với bác lun là khi mua xe mới thì tại hãng nó cấp cho 1 cái giấy tạm nhằm để chạy về địa phương.... nhưng giấy thì nó cấp mà XXX thổi lại thì vẫn bị phạt nha, vì xe mình mua rồi thôi cũng đành chấp nhận tốn bánh mì ok.... Còn ở SG hãng xe nào mà ko có tội gì bác phải lội ra tới HN để mua xe chi zậy? Đúng luật bác cứ thuê 1 xe chuyên dụng của hãng cõng con xe bác về....Ko biết ở ngoài ý nó bán rẻ hơn đc bao nhiêu? Chứ tiền đi mướn xe + chạy xa tổn máy xe mới là cái thiệt trước mắt rồi đó..... (2015 mình mua xe mới đi lấy số tại 282 NTL xong có số gắn xe rồi mà trên đường đi lại HH để ĐKiểm còn bị XXX ngay đèn đỏ chỉ gậy thế là ói cho nó 2 xị... còn bác đi từ HN---->SG thì nhớ mua thật nhiều bánh mì để cốp sau nhé.... :()
Cảm ơn bác nhiều ạ.Ý em là làm biển số tạm,biển số này bên CAGT Hà Nội cấp mà bác.Em thắc mắc có biển số tạm này thì chạy có được không????

• Like
Reactions: Huy-BL
Hạng C
14/6/16
798
2.090
93
Tuyệt Tình Cốc
Cảm ơn bác nhiều ạ.Ý em là làm biển số tạm,biển số này bên CAGT Hà Nội cấp mà bác.Em thắc mắc có biển số tạm này thì chạy có được không????
Bác chưa có đóng thuế làm gì có biển số tạm hả bác!! Biển số tạm thực chất là cái ngôn ngữ của tụi sale bán xe cho bác bao chạy về tới nhà, thực chất là cái miếng giấy in dòng chữ XE MỚI NHẬN - XE ĐI XÉT....... Còn khi bị XXX kêu vào thì call nó, nó bảo tụi XXX đó em hok có quen rồi mất bánh mì có phải của bác ko?

Hạng D
24/4/13
1.265
1.166
113
6,5 tr gửi xe trong 2 ngày, 7tr gửi tàu trong 1 tuần. Rẻ hơn bác tự chạy vào và đương nhiên an toàn hơn. Biển tạm thì kiểu gì cũng nên làm vì vào sg còn phải đi đăng ký đăng kiểm. Biển tạm đâu đó khoảng 1.2 củ

• Like
Reactions: Vũ Anh
Hạng D
24/4/13
1.265
1.166
113
Bác chưa có đóng thuế làm gì có biển số tạm hả bác!! Biển số tạm thực chất là cái ngôn ngữ của tụi sale bán xe cho bác bao chạy về tới nhà, thực chất là cái miếng giấy in dòng chữ XE MỚI NHẬN - XE ĐI XÉT....... Còn khi bị XXX kêu vào thì call nó, nó bảo tụi XXX đó em hok có quen rồi mất bánh mì có phải của bác ko?
bác nên nghiên cứu trước khi tư vấn http://www.moj.gov.vn/vbpq/lists/vn bn php lut/view_detail.aspx?itemid=29290
khoản D bác nhé. Hiệu lực 15 ngày

• Like
Reactions: Vũ Anh and Huy-BL
Hạng B2
22/6/13
376
248
43
Tp.HCM
Bác đăng kí tạm thì cũng có cấp cho bác giấy đăng kí tạm (càvẹt tạm) y chang vs đăng kí chính thức (càvẹt) nhưng có 1 số thông tin trong đó ghi như sau:
* Ghi rõ xe được đi từ A đến B (trường hợp của bác nó sẽ ghi rõ được phép di chuyển từ Hà Nội đến TP.HCM) và không có ngược lại nha bác.
* Có giá trị đến dd/mm/yyyy (15 ngày tính từ ngày bác đăng kí tạm)
Và bác được cấp 1 mã số vd như là: T29-xxx.xx, T30-xxx.xx (tuỳ theo tỉnh mà bác đăng kít tạm thì nó sẽ ra đầu số T** theo tỉnh thành, như TP.HCM mà đăng kí tạm,rút hồ sơ gốc thì cấp T50-xxx.xx) Đa số mọi người sẽ in mã số này ra sau đó dán vào xe và cho đó là biển số để di chuyển,nhưng em từng được CSGT giải thích biển số thì phải được dập nổi sơn phản quang có mộc nổi...v..v...E nói tới đây chắc bác hiểu là chạy từ HN vào HCM có bị XXX làm khó không rồi heng :)

Hạng B2
5/12/10
211
62
28
33
Bác không biết thi đừng tư vấn, 2014 em mua xe hà nội, khi rút hồ sơ chuyển vùng csgt hanoi cấp cho 1 biển số tạm bảo photo to ra dán vao xe để chạy xe vao sgn, co gia tri 15 ngày, em chạy vào đến nơi sau do đi làm bs mới không anh ca nào hỏi mặc dù trên đường gặp rất nhiều chốt

Hạng B2
22/6/13
376
248
43
Tp.HCM
Bác không biết thi đừng tư vấn, 2014 em mua xe hà nội, khi rút hồ sơ chuyển vùng csgt hanoi cấp cho 1 biển số tạm bảo photo to ra dán vao xe để chạy xe vao sgn, co gia tri 15 ngày, em chạy vào đến nơi sau do đi làm bs mới không anh ca nào hỏi mặc dù trên đường gặp rất nhiều chốt
:))))) cái tờ giấy đó sao gọi là bảng số....ở trên e đã ghi là mã số rồi...:)))) khái niệm bảng số nó đâu có ghi bảng số là tờ giấy in chữ số...:)))) e hiện đang chuyển vùng sang tên cho toàn bộ xe công ty từ HCM sang Long An mà bác nói em không biết thì em chịu :))))) chẳng qua bác k gặp lúc XXX đói chứ chỉ cần kêu bác vào vạch cái vụ in chữ số ra giấy rồi lưu thông là cũng có bánh mì rồi...

Hạng B2
5/12/10
211
62
28
33
Ko có bác ơi, ca hanoi chỉ cho em rất rõ là anh cứ lam như vậy không có csgt nào làm phiền anh cả