Hạng D
8/5/16
1.253
837
113
Em thấy bác nào tư vấn Focus Trend ổn mà.
Giá thì đang khuyến mãi rồi. Hộp số thì ko là power shift nữa mà là select shift 6 cấp.
Em thấy rất đáng để cân nhắc

• Like
Reactions: Jomsviking
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Bác có đọc bài chưa hay chỉ đọc tiêu đề mà chém mạnh vậy
Dạ, bạn em nằm trong số những người kiện Ford đó bác à. Ai bị dính quả lừa mới cảm thấy căm phẩn. Lúc trước bạn em trong số những người nin lời mấy thánh anti Toy chửi Vios, ca tụng Fiesta, rồi mua Fiesta, rốt cuộc giờ giữ chẳng được mà bán cũng chẳng xong. Trong khi đó người mua Vios thì vẫn vi vu. Còn khối người dặn, chừng nào đổi xe nhớ để lại nha. Trong khi Vios 3 năm còn long lanh, vận hành mượt mà, còn Fiesta 3 năm mà đã xuống cấp rất rõ rệt, chưa kể lỗi hộp số thì nước sơn, da, nhựa nội thất và cả 4 cái vỏ Hancook cùi bâp xuống cấp rõ rệt. Cửa xe thì đã lỏng lẻo, bây giờ kêu bán chẳng ai muốn mua.
Tình hình ăn uống thì tăng dần đều theo thời gian và chưa có dấu hiệu dừng lại.

Tập Lái
2/7/17
15
5
3
35
Biên Hòa
Dạ bên em đang có em Ford Focus 1.5 Trend sử dụng động cơ Ecoboost - Turbo tăng áp vừa với nhu cầu và tầm tiền của bác lun áh. Thân vỏ dày, bền, chăc. Cách âm gầm tốt hơn các em cùng phân khúc. Giá xe em làm hết mức cho bác là về 565tr nha. Em mời bác qua showroom em xem xe, lái thử và em tư vấn kỹ hơn cho bác về xe nha. Em cám ơn bác ^^
Xe này 565tr lăn bánh chưa bác?

Hạng D
8/5/16
1.253
837
113
Dạ, bạn em nằm trong số những người kiện Ford đó bác à. Ai bị dính quả lừa mới cảm thấy căm phẩn. Lúc trước bạn em trong số những người nin lời mấy thánh anti Toy chửi Vios, ca tụng Fiesta, rồi mua Fiesta, rốt cuộc giờ giữ chẳng được mà bán cũng chẳng xong. Trong khi đó người mua Vios thì vẫn vi vu. Còn khối người dặn, chừng nào đổi xe nhớ để lại nha. Trong khi Vios 3 năm còn long lanh, vận hành mượt mà, còn Fiesta 3 năm mà đã xuống cấp rất rõ rệt, chưa kể lỗi hộp số thì nước sơn, da, nhựa nội thất và cả 4 cái vỏ Hancook cùi bâp xuống cấp rõ rệt. Cửa xe thì đã lỏng lẻo, bây giờ kêu bán chẳng ai muốn mua.
Tình hình ăn uống thì tăng dần đều theo thời gian và chưa có dấu hiệu dừng lại.
Fiesta vẫn dùng hộp số power shift. Ông anh em vẫn đang chạy
Focus thì đổi hộp số.
Mà em ghét con Fiesta vì vẫn hộp số Power Shitf và thắng sau đùm. Ko bằng con morning sport :(

• Like
Reactions: tenxo
Hạng B2
14/3/16
313
158
58
Chào các anh, em hiện tại đang phân vân mua 1 chiếc ô tô mới với tầm giá 600tr phục vụ cho nhu cầu gia đình và đi lại làm việc. Gia đình em 5 người, ai cũng cao 1m7, 1m8 nên nhu cầu về không gian để chân là cần thiết.[pagebreak][/pagebreak]
Sau khi tham khảo rất nhiều, em đang phân vân 2 lựa chọn là Hyundai Elantra 1.6 MT (Hạng C) tầm giá lăn bánh là 610tr và Honda City 1.5 CVT (Hạng B) với tầm giá 620tr.​
Nhu cầu: tiết kiệm xăng, không gian để chân rộng, có một tí option. Các anh tư vấn giúp em với, em đang tính theo nhu cầu và giá tiền (không phải nhờ so sánh xe hạng B và hạng C). Nếu có lựa chọn xe khác thì tư vấn em với ạ. Em cảm ơn các anh.​

Bác đang phân vân 2 con đó thì cứ ra chạy thử rồi cảm nhận thích con nào quất con đó. Bác nói gia đình 5 người toàn m7 m8 mà muốn ngồi thoải mái thì tham khảo thêm Mit Xp mới ra xem bản mt dưới 600tr xem thế nào. Chứ lên đây hỏi là rối luôn 9 người 10 ý rồi có khi bác xuống tiền cho em Vios 2018 luôn, hehe.