Tập Lái
24/4/17
44
26
18
32
Mua xe thật đau đầu các bác ạ

Số e nó cứ làm sao sao ấy các cụ ạ. Tính mua chiếc oto đi lại cho nhàn thân mà gặp toàn chuyện đâu đâu. Đầu tiên là phân vân vụ thuế má giá xe 2018. Xong chốt đc xe thì ở địa phương k có showroom. Giờ đến chuyện này mới đau đầu. E thì đang khí thế hừng hực đợi ngày đi cọc xe. Hôm nay, vợ e đi xem bói thầy bảo k nên mua năm nay. Em đau đầu quá. Mất công vợ xem rồi. Mai xem chỗ nữa xem thầy phán sao. Mong các cụ k bình luận " Thời đại nào rồi mà còn..." Có cụ nào rơi vào hoàn cảnh của em chưa ạ.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
30/11/17
93
71
18
30
Số e nó cứ làm sao sao ấy các cụ ạ. Tính mua chiếc oto đi lại cho nhàn thân mà gặp toàn chuyện đâu đâu. Đầu tiên là phân vân vụ thuế má giá xe 2018. Xong chốt đc xe thì ở địa phương k có showroom. Giờ đến chuyện này mới đau đầu. E thì đang khí thế hừng hực đợi ngày đi cọc xe. Hôm nay, vợ e đi xem bói thầy bảo k nên mua năm nay. Em đau đầu quá. Mất công vợ xem rồi. Mai xem chỗ nữa xem thầy phán sao. Mong các cụ k bình luận " Thời đại nào rồi mà còn..." Có cụ nào rơi vào hoàn cảnh của em chưa ạ.
Haha, cũng khổ quá bác à. Thôi thì cứ đi xem thôi, vợ bác kỹ quá. Haha.

Hạng B2
6/6/17
111
46
28
33
61A Cao Thắng , Quận 3, TpHcm
Nếu có ý định mua xe trong nước thì cũng có thể đợi đến sang năm
còn nếu mún mua xe nhập thì nhanh tay nhé bác. Xe nhập bây giờ nhiều lúc có tiền mà mua cũng chưa chắc được ấy chứ

Hạng D
21/3/16
1.014
665
113
View attachment 987334
Em cũng đang gặp khó trong vấn đề mua xe đây. Chon được đúng mẫu thích (Panamera), thuế với e ko thành vấn đề, vợ cũng rất ủng hộ, showroom ở gần nhà. Thầy bói cũng phán năn nay và sang năm đều hợp tuổi. Chỉ mỗi còn boăn khoăn việc làm sao có tiền thôi.

Hạng C
1/8/14
755
608
123
45
Có tin có lành bro ơi ! Mà mình thấy ổng phán cũng hợp thời và xu hướng chờ qua 2018. Tiền còn đó thì xe có chạy được đi đâu cho thoát ! Nghe thầy là phụ, chiều vợ là chính !
View attachment 987334

Hạng D
9/2/15
1.488
7.154
113
40
Có mấy vấn đề càn phân tích. Nếu bác quá dư tiền, con xe với bác chỉ là bình thường thì em không bàn tới. Vì như thế mua cái xe cũng như bác mua cái điện thoại, không đến mức phải đau đầu.
Còn với như em, hoặc đại đa số ae chúng ta ở đây, mua một chiếc xe được được cũng tầm 6 tới 11 trăm, hoặc hơn, thì đó là tài sản lớn. Thế thì hai vc bác phải có kế hoạch tích cóp từ vài năm trước, hoặc cũng cả năm nay. Thế thì ngay từ đầu bà cả phải xem trước sau đầy đủ hết chứ. sao lại phải đau đầu vì năm này với năm sau.
Ah còn chuyện bác trúng lô, hay vietlot thì em xin cứu, kg bàn tới nữa.

• Like
Reactions: phamuy11