Hạng C
29/12/14
571
1.927
93
Mua xe trước khi kết hôn, khi bán có cần vợ ra không ?

Xe mình mua trước khi kết hôn, đứng tên cá nhân của mình. Giờ muốn bán lại có cần vợ ra công chứng hay thêm thủ tục gì không các bác ?[pagebreak][/pagebreak]

• Like
Reactions: consol
Hạng C
23/2/13
807
414
63
Tất tần tật mọi thứ sở hữu trước cái ngày ghi trong giấy ĐKKH thì đều k cần vợ Bác nhé....nhà cửa,xe cộ,etc...

• Like
Reactions: HTK-5809
Hạng B1
5/2/15
91
115
33
54
Có lẻ...hình như...và..có thể từ khi bạn có giấy kết hôn rồi thì bạn không được tự tung tự tác như khi còn tờ giấy chứng nhận độc thân nữa;)

Tập Lái
26/5/13
28
10
8
Không cần vợ hiện tại ra cùng công chứng vì vợ hiện tại ko có tư cách pháp nhân gì trong tài sản trước hôn nhân cả (ngày trong cavet phải trước ngày trong giấy đăng kí kết hôn). Tuy nhiên bác cần giấy xác nhận độc thân trong thời điểm mà bác bắt đầu đứng tên cavet xe. Vì không ai biết lúc bác mua xe có kết hôn với ai chưa. Vợ hiện tại là sau lúc mua xe có thể là vợ thứ 2,3,...

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Siêu Thanh
Hạng D
8/4/11
2.471
9.005
113
OS dạo này điều hiu quá nên nó vậy đó bác. Chỉ có CNL là lúc nào củng Hot.. kaka
Chuyện quá đơn giản mà cũng đưa lên trang nhất, otosaigon hết chủ đề đăng rồi hay sao, nhiều bài mà nội dung lãng xẹt thì còn tệ hơn ít bài.