Tập Lái
5/10/16
13
2
3
36
Chào cả nhà.

Hiện tại em đang phân vân là.
Em hiện đang là dân freelancer có hoài bão kinh doanh gì đó.
Tuy nhiên do thời thế giờ khó khắn có đôi lúc có nhiều việc để làm. Cũng có đôi lúc không có việc luôn.
Em đang có 1 ý tưởng là mua xe KIA hoặc i10 để chạy Grab kiếm thêm khi mà không có công việc làm.
Nhưng em không biết là nên mua xe rồi kiếm tài chạy ăn chia với nhau. Hay mình tự cần tài luôn.
Tiền thì em ko có nhiều em dự định là cầm nhà để vay mua luôn. Giá lăn bánh hiện giờ là khoảng 420 triệu cho KIA morning SI MT.

Cả nhà tư vấn giúp em là em nên làm thế nào ?
Nếu cả nhà có quen tài xế nào muốn họp tác thì càng tốt ah.
Em ở Quận 9, TP HCM.

Xin chần thành cảm ơn cả nhà tư vấn giúp em.

Hạng C
14/10/05
846
904
93
Search lại nhìu topic nói lắm rồi a chủ àh...
Có xe nhà thì okay, vay nợ để mua kd thì ko nên...

Hạng C
2/9/11
538
388
63
Em có bằng lái B2 và lái xe nhà từ hơn 10 năm rồi. Bây giờ đang thất nghiệp, nếu bác chủ cần tài xế thì có em đây.

Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Không nên xe Uber và Grap chạy đầy đường, nếu Bác chủ có xe sẵn thì tham gia kiểu cầm cố nhà cửa mà mua xe chạy là mệt lắm. Em có thằng bạn có hai chiếc Morning mà bây giờ phải trùm mền.

Tập Lái
21/7/16
29
69
13
43
Chia sẻ 1 kinh nghiệm.
mình đang có cv ổn định,lúc đầu tính mua xe rồi cho thuê hoặc thuê tài chạy UBER ,GRAP...
và quyết định mua, sau 3 tháng tuyển 3 tài, lái non cũng có, tài già ( taxi ) cũng có.nhưng chắc số mình kg may ,tài nào cũng nói tháng kiếm 10-12 triệu mà mệt quá...ra lái cty tháng 6-7 triệu cho khỏe...hi.hi...
- Cuối cùng giờ rảnh mình tự chạy buổi tối cho vui và kiếm tiền nuôi xe. cứ ngày từ 5h30 chiều xách xe ra,khi nào kiếm đủ 300k ( sau khi đã trừ phí uber và xăng ) là về ngủ .thấy cũng nhẹ nhàng. vừa có xe để sử dụng gia đình,chở con đi học, đi chơi...

• Like
Reactions: Nam BK
Hạng B2
22/7/11
159
55
28
Chia sẻ 1 kinh nghiệm.
mình đang có cv ổn định,lúc đầu tính mua xe rồi cho thuê hoặc thuê tài chạy UBER ,GRAP...
và quyết định mua, sau 3 tháng tuyển 3 tài, lái non cũng có, tài già ( taxi ) cũng có.nhưng chắc số mình kg may ,tài nào cũng nói tháng kiếm 10-12 triệu mà mệt quá...ra lái cty tháng 6-7 triệu cho khỏe...hi.hi...
- Cuối cùng giờ rảnh mình tự chạy buổi tối cho vui và kiếm tiền nuôi xe. cứ ngày từ 5h30 chiều xách xe ra,khi nào kiếm đủ 300k ( sau khi đã trừ phí uber và xăng ) là về ngủ .thấy cũng nhẹ nhàng. vừa có xe để sử dụng gia đình,chở con đi học, đi chơi...
bác này ở khu vực nào vậy t7 cn thì kiếm được chứ ngày thường ko dễ như bác nói

Tập Lái
21/7/16
29
69
13
43
bác này ở khu vực nào vậy t7 cn thì kiếm được chứ ngày thường ko dễ như bác nói
hiện mình chạy 1 tuần 6 buổi tối: t2 nghỉ.
hiện chương trình đang áp dụng của uber từ tháng 10 là
t3-t4-t5 giờ uber hỗ trợ nhân giá 1.4-1.6 (11k- 13k /1km ) là 4h-8h tối.
t6-t7-cn giờ uber hỗ trợ nhân giá 1.4-1.6 (11k- 13k /1km ) là 4h-10h tối.
thường chạy tới 10h30 là ok.tiền ở ngoài đường,quan trọng là có muốn ra lượm không thôi.siêng thì lụm được nhiều , hôm nào lười thì off đi nhậu...hi.hiii
nói chung mua xe phục vụ gia đình + kiếm thêm khoảng 7 triệu để trả góp xe hằng tháng là dễ...
còn cày chuyên nghiệp thì thì chả biết nó cực cỡ nào.hi.hi...

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: oainguyen