Tập Lái
9/6/19
10
18.564
80
Mấy bữa nay Sài Gòn như trở dạ, lúc nắng, lúc mưa khiến em chỉ muốn có anh để chọc phá, để giỡn nhây và hỏi những điều rất nhảm. Sau này nếu xa nhau thì anh sẽ làm gì em?
Công khai tất cả những tin nhắn “đòi ăn vặt” với những bức hình cười như mùa yêu của em.
Em cười bảo anh rằng: Sài Gòn chỉ có 2 mùa mưa nắng, người sài gòn cũng phóng khoáng, thẳng thắn, giản dị và vỗ về như mùa của mình vậy đó.
Anh cười cười và véo nhẹ mũi em.

Mùa yêu lạ lắm, để yêu được ai đó người ta sẽ phải gói gém lại cho riêng mình một khoảng thời gian dài đằng đẵng để đủ cảm nhận hết cái vui rộn ràng, cái buồn man mác, cái nhớ nhung vu vơ khờ dại. Bay bổng một chút để không thiếu những cử chỉ nhẹ nhàng. Thực tế một chút để níu giữ từng giá trị riêng biệt lúc xa nhau.

Anh đến bên em vô tình và tự nhiên như con gió thoảng qua hàng cây. Anh gợi cho em biết bao những câu chuyện mơ mộng, đáng yêu. Anh gắn vào em những vấn vương thương nhớ.
Em giấu trong anh những cảm xúc của những lần đầu bỡ ngỡ.

Từ ngày thương anh, cả mùa yêu của em được gói gọn trong túi, em luôn mang bên mình để lúc nào cũng như được yêu thương

Ai cũng mang trong mình một mùa yêu như thế? Có phải không:)
Mùa yêu

Attachments