Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội
Các bác cho ý kiến về tiêu hao nhiên liệu của em nó nhé , nếu được so sánh luôn cả lúc chạy Lazang 16" va 17". 18" thì xe có tốn hơn không ! Cám ơn các bác. Nhân tiện cho em hỏi luôn các bác đi nhận SF mới thì có những option nào đi theo , tuần sau em cưới vợ 2 rùi .. .:D:D. Mong các bác chỉ giáo ...

Hạng C
10/7/06
516
0
16
RE: Mức độ tiêu hao nhiên liệu của Santafe !

Xe máy dầu nên chả để ý lắm đến tiêu hao nhiên liệu. Xe tôi đâu đó khoảng 11l/100km trong thành phố, 7,5l đường HN - Nghệ An, TB khoảng 10l/100km. Chi phí còn rẻ hơn xe FIAT Siena 1,3 ELX tôi chạy trước đây.
Option theo xe: Hộp lạnh và Phím điều kiển trên volang. Có thể yêu cầu tặng cảnh báo lùi, trải sàn (tôi từ chối vì ko thích).

Hạng B2
23/3/07
216
0
16
45

E cũng như bác NK03, từ lúc đi máy dầu nên cũng lượn nhiều hơn máy xăng. Bình thường trước đây 1 tháng tốn hơn 2tr tiền xăng nay đi thấy có vẻ nhiều hơn mà hết có 1,7 đến 1,78tr. Lúc mới lấy xe e cũng đo bằng cách là đổ đầy bình, đặt lại đồng hồ đo khỏang cách, đi đúng 100km hay 102km gì đấy (e đi trong thành phố thôi) quay vào trạm xăng đổ lại đầy bình thì thấy hết 11.6l. Cũng kinh phải ko các bác nhưng e nghĩ trạm xăng nó cũng phải thịt của mình 0.6l rồi, lúc đấy xe mới nên chân ga cung chưa quen nữa nên có thể tạm cho là trong phố hết khỏang 10.5l.

Hạng B2
23/3/07
216
0
16
45

Đường dài thì e cũng ít khi đi nên chưa có đo đạc thử. Chỉ nhớ lần trước đi Hải Phòng (đến đúng thành phố HP rồi quay về HN) đổ đầy binh ở HN, trên xe có 6 nguời, máy lạnh để auto thế mà về đến HN thấy đồng hồ báo dầu hết khỏang 1/4 bình (đồng hồ có 4 nấc thì hết 1).

Hạng B2
23/3/07
216
0
16
45

Còn về các option theo xe thì xe e ko có hộp lạnh, nó cũng ko tặng e cái quái gì cả (trải sàn, thảm để chân, cảnh báo lùi). Còn lại thì đủ cả.

Hạng C
22/5/07
683
2
0

Trích đoạn: santafe07

Còn về các option theo xe thì xe e ko có hộp lạnh, nó cũng ko tặng e cái quái gì cả (trải sàn, thảm để chân, cảnh báo lùi). Còn lại thì đủ cả.
Hình như bác lấy được xe sướng quá nên quên đòi hỏi thì phải. Mấy chú bán xe cho bác chắc là sướng lắm vì lại được thêm ít tiền uống bia. Nói chung thì mấy cái thứ trên cũng không cần thiết lắm, chỉ có cái hộp lạnh thì em thấy là nên có vì thỉnh thoảng đi xa để ít đồ uông bên trong khi lấy ra làm mấy ngụm thấy ngất ngây cả người

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

úi, đc tặng cả hộp lạnh(tủ lạnh lưu động hay là hộp giữ nhiệt đấy các bác???) và cảnh báo lùi cơ á??? cảnh báo lùi loại nào vậy??? có màn hình ko ạ???
@ Mr.NamKhanh: bác mua xe ở đâu thế???

Hạng C
10/7/06
516
0
16

Tôi mua xe ở Hyundai Ngọc Khánh.
Hộp lạnh chứ ko phải tủ lạnh (chỉ mát thôi), lắp luôn trọng hộp đựng đồ ở giữa 2 ghế hàng trước.
Cảnh báo lùi 04 mắt, có màn hình nhỏ để biết khoảng cách thôi.

Hạng B2
23/3/07
216
0
16
45

Hình như bác lấy được xe sướng quá nên quên đòi hỏi thì phải. Mấy chú bán xe cho bác chắc là sướng lắm vì lại được thêm ít tiền uống bia. Nói chung thì mấy cái thứ trên cũng không cần thiết lắm, chỉ có cái hộp lạnh thì em thấy là nên có vì thỉnh thoảng đi xa để ít đồ uông bên trong khi lấy ra làm mấy ngụm thấy ngất ngây cả người
To bác 1368: Nói thật với bác lúc e đặt Cap là tháng 12/06, cô sale nói sẽ giao xe cho e trong T2/07 nên e bán quả Vitara của e luôn. Vừa đi xe máy vừa chờ mãi ko đc nên hôm đi xem SF thấy còn mỗi 01 chú nên múc luôn mà chẳng nghĩ là phải đòi hỏi gì cả, kể ra cũng dại nhưng có xe cũng sướng rồi. Nghe mấy chú sale của Hyundai bảo nếu đặt hàng cũng phải 1 đến 2 tháng thành ra càng thêm quyết tâm. Còn về vụ mấy cái óp sần thì e nghĩ đã mua cái xe gần tỉ bạc thì mấy cái óp sần kia nhằm nhò gì phải ko bác:D:D:D.

Hạng B1
2/6/07
87
0
0

To Bac santafe07
Bác sáng suốt đấy, giờ thì đố ai ký được hợp đồng mua Santa fe nữa