Hạng B2
17/5/07
310
102
43
Hi các bác,

Chúc mừng năm mới.

Em mới lấy stf16, bản xăng, base truoc tet dung 2 tuần, em đang đi du xuân nhân tiện review mức độ ăn uống của em nó.

Số là em đi long thành-saigon-mỹ tho-phú quốc, hiện vẫn đang ở phú quốc.
Trên cao tốc long thành dau dây mình thích nhất chế độ cruise control, chạy D thì mức độ hao xăng tầm 9.5 lit, di voi toc do k 80-85km/h, do mình
đang ro dai chưa dám đạp nhanh.

Trên dg đi phú quốc dg rất đông , minh đi huong sadec về long xuyên-tri tôn lộ tẻ-kênh 8000 về hà tiên,sau do di pha thanh thoi qua phú quốc( sau 3h sẽ tới), đuõng xe máy vô số kể, nếu chạy D thì vòng tua dưới 2000, chẳng hiểu sao đạp chân gas chưa quen hay sao , cam giac khong an bang em civic cu, mà nó ít khi qua dc 2000 vòng, chắc fai đạp mạnh mới dc!, nhung se mõi chân, mình đạp vào diem giữa bàn đạp gas, k dap trenđỉnh dc vì ghế hơi xa, kéo gần lại đụng đầu gối k thoải mái lém khi lái!:)!
Khi xe
may dong quá mình chuyen sang sport chạy thì vòng tua trên 2000, đạp vào là vọt và lên rất nhanh, rất cảm giác với che do này, mức độ hao xăng thì cũng thế thôi, k có hao thêm
nhe.
Lưu ý là truoc khi đi mình có đổi lọc gió k&n với a bạn chạy sorento, đổi de mìn thử xem nó ngọt thế nào? dc gthieu là ngọt lém! cung thấy vọt nhanh ở D tam toc do 30-70, trên đó fai dùng sport D mới có cảm giác!

dg phú quốc rộngmenh mông mà k có xe! Neu nhin dong ho thi mình mới đổ xăng, reset lại trip, chạy 70-80 km/h thi ra 7.5lit/100km, con neu dừng lại chút thì xăng lên liền, luu ý là dg k có xe, k fai thang, còn neu co xe thi tam 8lit.

Độ hão xang khác hẳn khi di tp, minh chuyen di ket xe tam 17-18lit la bthuong:(.

Túm lại máy stf ngọt, đầm, đi xa tuyet vời, máylanh mat lạnh luôn. Minh chi găn them mot so đồ như cam bienap suat lop, vision drive, dèn xenon gam, led day light !
Hien tại xăng ăn uong là thế, de vài ngan km nua xemthe nào chứ gio hoa toan hai long voi may xang 2.4,1.7 tan .

Về chân gas D các bác di truoc cảm giác sao cho minh biet voi nhe.

tks cac bac theo doi.

Attachments

Hạng B2
18/8/16
264
366
63
Về chân ga thì santafe có độ trễ 1 tí nhưng cũng chấp nhận được. Bác muốn nhạy hơn thì có thể lắp thêm chíp tăng độ nhạy chân ga.

Bác lưu ý chạy 1000 km đầu thì phải thay nhớt, trong bài em chưa thấy bác nói thay đó.

Về ăn xăng thì bác chạy đến 10.000 km thì sẽ ổn định. Đường trường tầm 7-8 l/100 km, đường thành phố khoảng 13-14 l/100 km.

Hạng B2
17/5/07
310
102
43
ah bác meotomvn oi

minh thu 6 nay moi ve sg moi di bảo duong dc, chac fai hon 1500 km thì có seo k bác?
Racechip chac k can gắn vì neu can chuyen sport đạp cung ngon, gắn racechip vao k dc bao hành, de minh chay mot tgian xem sao rui tinh
tks bác tu vannhe!

Hạng B2
18/8/16
264
366
63
ah bác meotomvn oi

minh thu 6 nay moi ve sg moi di bảo duong dc, chac fai hon 1500 km thì có seo k bác?
Racechip chac k can gắn vì neu can chuyen sport đạp cung ngon, gắn racechip vao k dc bao hành, de minh chay mot tgian xem sao rui tinh
tks bác tu vannhe!
1.500 km cũng ko sao, chủ yếu thay nhớt lần đầu cho sạch cặn do động cơ mới hoạt động thôi.

• Like
Reactions: hatrantt
Hạng B2
17/5/07
310
102
43
cám ơn bác Meotomvn
bác có gắn racechip k? xe bác xăng hay dầu?

Hạng B2
18/8/16
264
366
63
Em đang chạy máy xăng, thấy ga như vậy cũng ok rồi nên ko gắn bác ạ. Nhạy quá cũng nguy hiểm lắm bác ơi.

• Like
Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
Xe 2.4l mà nặng 1.7 tấn thì tiêu thụ xăng như vậy là tốt rồi.
Các bác cho hỏi tình trạng cách âm Santafe thế nào? Tiếng vọng gầm và tiếng gió có to ko ?

• Like