Hạng B1
1/9/08
54
3
18
HCM
Chào các bác,

Mình muốn các bác có kinh nghiệm nhiều với FIAT cho ý kiến các bác có hoàn toàn tin tưởng chỉ số km xe đã chạy trên đồng hồ điện tử của xe không? Mình hỏi vậy vì được biết đồng hồ cơ có thể bị tua lại dễ dàng.
Cám ơn các bác.

24/3/10
4.364
3.876
113
Đồng hồ điện tử bị tua lại còn nhanh hơn đồng hồ cơ nữa pác ui, chỉ vài trăm nghìn trong vòng 1 nốt nhạc.

3ms confirmed
Hạng D
16/4/11
1.942
432
83
đồng hồ nào cũng tua dc hết bác ui
riêng Fiat thì ít bị tua hơn vì ECU ghi lai số km chạy nên check ECU là biết số km thực.

Hạng D
27/6/10
1.547
2.326
113
37
3ms nói:
riêng Fiat thì ít bị tua hơn vì ECU ghi lai số km chạy nên check ECU là biết số km thực.
Theo em cái số trên ECU cũng thay đổi được, nhưng chưa có ai rảnh để làm chuyện đó hết :D

3ms confirmed
Hạng D
16/4/11
1.942
432
83
em nghĩ dữ liều này ghi dạng log list, nên chắc k reset đc
có thể ECU xài chip thạch anh, mình xóa & nạp lại toàn bộ chương trình
E có mấy cái board điều khiển động cơ dầu bị hư nè, bữa nào rảnh tháo nghiên cứu k?
maihuuluong nói:
3ms nói:
Theo em cái số trên ECU cũng thay đổi được, nhưng chưa có ai rảnh để làm chuyện đó hết :D

Hạng B2
28/10/10
143
19
18
TP.HCM
Xe fiat không lưu thông tin về Km đã chạy trên ECU bác ơi
Theo em nghĩ nó lưu trong Body Computer của xe
Lý do là vì hồi trước em có thay ECU trong Mekong nhưng trước và sau khi thay đồng hồ vẫn báo số Km Total giống nhau. Nếu nó lưu trên ECU thì khi thay mới nó phải trả về 0 mới đúng.

Hạng B2
10/7/12
437
188
43
Mrdao nói:
Lý do là vì hồi trước em có thay ECU trong Mekong nhưng trước và sau khi thay đồng hồ vẫn báo số Km Total giống nhau. Nếu nó lưu trên ECU thì khi thay mới nó phải trả về 0 mới đúng.
Em cũng nghĩ như bác, hôm nọ em ra MK check thì mấy bác MK nói đồng hồ của em đã bị reset, em nhờ các bác ấy check số km thực thì bác ấy nói không check được và cũng không biết người ta reset bằng cách nào luôn.

Hạng B2
28/10/10
143
19
18
TP.HCM
michealduong nói:
Mrdao nói:
Em cũng nghĩ như bác, hôm nọ em ra MK check thì mấy bác MK nói đồng hồ của em đã bị reset, em nhờ các bác ấy check số km thực thì bác ấy nói không check được và cũng không biết người ta reset bằng cách nào luôn.
Nếu xe bác thường xuyên vào hãng thì trong hãng nó có lưu thông tin về xe, số KM đã chạy tới thời điểm vào đó bảo dưỡng bảo trì.

Hạng B2
10/7/12
437
188
43
Mrdao nói:
Nếu xe bác thường xuyên vào hãng thì trong hãng nó có lưu thông tin về xe, số KM đã chạy tới thời điểm vào đó bảo dưỡng bảo trì.
Em vào đó, bác MK hỏi : xe này ở đâu vậy? Sao nào giờ không thấy vậy ta?