Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
Bác lạ ... cứ nhất thiết chửi người ta ngu thì làm mình khôn hơn à???
Cái quan trọng nhất của luật khi áp dụng là mục đích mà nó hướng tới, rõ ràng mục đích là cấm hành vi sử dụng bia rượu và chất kích thích khi tham gia giao thông, cái cái mức quy định nồng độ bao nhiêu, nó là "nghị định" bác nhé, không phải luật.
Hơn nữa, khái niệm "Có nồng độ cồn là sẽ phạt" với a e chạy xe hơi thì có từ xưa rồi, có gì đâu mà bác bức xúc dữ vậy, còn cái trường hợp 0,00001 kia thì xin lỗi bác ... Luật làm ra để bảo vệ chế độ, ko ông nào đi phá bát cơm của mình mà áp dụng cái trường hợp trên trời như của bác vào đâu. Cái lý của bác nó không sai, nhưng thành thành lý cùn
rồi.

Năm ngoái em được người nhà cho 2kg vải, để trong tủ lạnh quên, tới lúc lôi ra nó sắp hư nên ráng ăn nhiều. Chạy ra Phạm Văn Đồng bị lôi xuống thổi phát hiện có nồng độ cồn, nhưng em xin phép súc miệng để thổi lại, sau đó cũng máy đó đo lại là 0, người ta vẫn vui vẻ bác ạ. Đo nồng độ cồn là làm theo chuyên đề, ko vớ vẩn cắn trộm như mấy ông đi lẻ đâu.
Bác ăn nói hàm hồ, nông cạn.
Luật nào để bảo vệ chế độ? Ý bác là bảo vệ chế độ bằng mọi giá bất chấp sự phi lý, gây bức xúc dư luận và nhân dân?
Nghị định k phải văn bản luật thì nó là cái gì? Nghị định k phải văn bản lập pháp, nhưng nó vẫn là văn bản luật ít nhất ở VN.

Bác nói csgt k phạt dưới mức 0,01 để bảo vệ chế độ bác càng sai. Tiêu cực trong csgt là số 1 ai cũng biết. Người gặp bác k phạt nhưng người khác phạt, chuyên đề này k phạt chuyên đề khác phạt.

E nhắc lại: luật pháp k thể phụ thuộc vào thái độ của cá nhân người thi hành, càng k thể phụ thuộc vào độ chính xác của 1 cái máy. Bác hiểu ý e k?