Tập Lái
19/6/17
33
6
8
Chào các bác!
Em đang có ý định mua 1 chiếc 4 bánh để đi đây đi đó, che mưa che nắng. Trong lòng em thì đã chọn For Focus bản trend từ lâu rồi vì xe có ecoboost nhưng hôm qua thì truyền thông quảng cáo rầm rộ Honda City 2017 bản Top ra làm em lại phân vân. Honda City 2017 đã có ghế da và camera re. For focus ecoboost thì 185 mã lực mạnh mẽ, khung gầm thân vỏ vững chắc nhưng em nghe nói máy for chạy khoảng 4 năm là rã máy, hao xăng. Honda City thì nhìn thể thao nhưng vỏ mỏng, động cơ vừa đủ. Theo các bậc tiền bối thì em nên lựa chọn xe nào trong 2 xe, em xin cảm ơn khi nhận được lời chia sẻ!

• Like
Reactions: Bluesky1612
Hạng B1
10/2/17
78
37
18
38
Mình thì đang phân vân Ecosport và City 2017
Nhưng có lẽ mình sẽ lấy City, vì vợ và mình đều đi được, Ecosport nhìn nam tính quá

Tập Lái
19/6/17
33
6
8
chào bác, ecosport có khi dễ lái hơn city vì nó cao hơn nhưng hondai city thì công nhận tiết kiệm nhiên liệu, khó có đối thủ nào vượt qua

Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Bác Chủ chỉ đưa ra hai dòng xe nói trên để lựa chọn thì cũng đỡ vất vả lựa chọn rồi, sợ Bác nghe tư vấn và mấy Sales giới thiệu thêm mấy dòng xe hãng khác vào nữa thì nhức đầu thôi rồi.
Nếu chỉ hai dòng xe trên. Em sẽ chọn Honda City phiên bản mới.

• Like
Reactions: lechung_vn
Tập Lái
19/6/17
33
6
8
Bác Chủ chỉ đưa ra hai dòng xe nói trên để lựa chọn thì cũng đỡ vất vả lựa chọn rồi, sợ Bác nghe tư vấn và mấy Sales giới thiệu thêm mấy dòng xe hãng khác vào nữa thì nhức đầu thôi rồi.
Nếu chỉ hai dòng xe trên. Em sẽ chọn Honda City phiên bản mới.
Cảm ơn bác, 100 người tư vấn em mua honda city thì em sẽ mua honda city. Em thì thích động cơ mạnh nhưng em còn độc thân, không bị ràng buộc bởi gia đình, mua xe về có mình em chạy. Bác đã chạy honda city chưa, bác thấy có bốc không.

• Like
Reactions: NGHĨA BÌNH
Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Cảm ơn bác, 100 người tư vấn em mua honda city thì em sẽ mua honda city. Em thì thích động cơ mạnh nhưng em còn độc thân, không bị ràng buộc bởi gia đình, mua xe về có mình em chạy. Bác đã chạy honda city chưa, bác thấy có bốc không.
Nhà Em có 1 chiếc đời đầu, nhưng Anh trai chạy, Em có chạy nhưng rất ít, Em chỉ ôm con Nisan thôi. Cảm giác thật khó nói vì cũng một xe người này ngồi lên nói cảm giác này, người khác lên nói kiểu khác. Em khuyên Bác đăng ký lái thử trước khi chọn. Không ai cảm nhận bằng chính Bác. Bác thấy tuyệt thì Ok, người khác phán sao thì kệ họ.

• Like
Reactions: RubyTran
Tập Lái
19/6/17
33
6
8
Nhà Em có 1 chiếc đời đầu, nhưng Anh trai chạy, Em có chạy nhưng rất ít, Em chỉ ôm con Nisan thôi. Cảm giác thật khó nói vì cũng một xe người này ngồi lên nói cảm giác này, người khác lên nói kiểu khác. Em khuyên Bác đăng ký lái thử trước khi chọn. Không ai cảm nhận bằng chính Bác. Bác thấy tuyệt thì Ok, người khác phán sao thì kệ họ.[
bác nói quá chuẩn, không ai cảm nhận bằng mình

• Like
Reactions: NGHĨA BÌNH