Hạng B2
2/12/14
127
181
43
37
Oregon Usa
Mùng 1 tết cưới e "Mỹ Đen" chân dài đít bự RAV4
Chào các bác. Tình hình là cuối năm 29 tết, con RX300 đời 2001 của bx em giở chứng bung máy bốc khói nằm ỳ ngoài free way. Tính đi tính lại mùng 1 đầu năm con khỉ em quất ngay em "Mỹ Đen" chân dài đít bự này và bx cũng kết cặp mắt hí như bọn hàn xẻng của em nó.
Xin kể sơ qua và đưa ra vài ý kiến cho các bác tham khảo[pagebreak][/pagebreak]

Sáng đầu năm nắng cực dù đang cuối mùa đông.Dealer Mỹ rộng bằng cả cái sân đá banh bên VN

Chevrolet và Cadilac nằm đối diện...to lớn ko kém

thằng dealer chạy ra đón em bằng nụ cười bí hiểm kiểu rằng trả giá cách mấy chú cũng chết với anh.Hãi...
Em chọn coi mẫu SE.coi qua coi lại bụp tới phần giá cả, giá niêm yết $35000, thằng dealer nó hôm nay nó sale còn $34000. chỉ duy nhất hôm nay. Đệch giỡn à, em nó thẳng một giá một không kỳ kèo $32000, nó kỳ kèo qua lại kêu quản lý nói này nói nọ chốt giá $33000, em bỏ đi một phát, vừa mở cửa xe nó kéo lại ok em bán bác à....hahaha. Giá sau phí+ bộ lót chân trước ,sau ,thùng xe có thể chống chọi mọi thời tiết là $32500.

Nó kéo e lại 1 phòng vi tính và bắt đầu gõ gõ liên tục 1h30 phút cho các thứ phí, tính dụng,bảo hiểm,đăng ký xe, và đặc biệt
ra luôn biển gắn luôn trong ngày ngần ấy năm ở mỹ lần đầu em thấy vụ này, kể ra ko ai tin .tụi dealer liên kết với chính phủ mang luôn 1 kho bảng số về khách ký xong gắn vào chạy luôn, bảo đám ko được chọn ai tới trước lấy trước, em may mắn được con 9 nút , thấy phục bọn mỹ, kiếm đủ cách để nhanh gọn lẹ trong mọi lĩnh vực.bước vào mua xe sau 1h30p, ký chục cái chữ ký,gắn bảng số chạy xe về xài luôn trong ngày. nghĩ tới cảnh ở VN mà chạnh lòng,

Mời các bác xem qua e nó....

Em nó lên đèn các bác à

Đồ lòng bên trong

Em xin chia sẻ vài ý kiến riêng. Cũng lăng tăng so sánh với các em trong cùng phân khúc như CX5, CRV, Forester, Tucson....... .So sánh tổng quan về cảm giác lái, tính năng an toàn này nọ thì em nào cũng như nhau thôi, các hãng cạnh tranh nên ko hơn thua giì mấy,vợ mới thì em nào cũng ngon. em chỉ liệt kê 1 vài phần e thấy rav4 hơn các đối thủ khác
-Tay lái khá đầm, ko nhẹ ko nặng
- thùng sau to hơn CRV, (e gét cục gù của nó cực, thấy gù ra vậy nhưng nhỏ hơn RAV4)
-dáng hầm hố ngầu ko thua kém CX5 (em này vừa bị lỗi gì đó khắp bắc mỹ) và ăn đứt Forester..
- Camera "mắt Trym" phát huy tác dụng rất tốt khi đậu xe, hỗ trợ cho chị em phụ nữ và tài mới rất nhiều
-Ghế tài thiết kế ôm lưng khá tốt, quẹo cua gấp ko thấy khó chịu và lái xa em ko thấy mỏi vai như xe cũ của bx em, ko biết các hãng khác sao chứ em thấy toy và lex thiết kế ghế đời mới khá hay
-Ghế sau bật ra sau khá nhiều sao với các hãng khác, nên khi ngồi sau cực kỳ thoải mái dễ chịu, em rất kết điểm này.

Trên là một số ý kiến riêng,. các bác góp ý cho xôm tụ nha. Em đang tính toán đổi con RX350 đời 2013 của em lấy con đời 2016 mới ra, nhìn thèm chịu ko nổi các bác à, cứ như xe tăng thiết giáp ấy, có cơ hội chụp hình gửi các bác ngâm cứu.
Chúc mọi người năm con Khỉ tài lộc và sức khỏe.,

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/12/14
127
181
43
37
Oregon Usa
O
Chúc mừng bác, cho em hỏi bác ở tiểu bang nào mà dealer ra ngay biển số thế ?
Oregon bác à. Cả nhà e ai cũng ngạc nhiên. E còn ngờ ngợ hỏi thằng dealer là có phải mày đưa bảng giả cho tao ko lol. Nó cấp luôn giấy tờ mới ghê chứ. Em mới biết thằng toy làm được vậy có thể do nó nói nó bán nhiều chứ nhà e tháng 9 vừa rồi mua lex cũng chơi số tạm 2 tuần

• Like
Reactions: bl3399 and thaigia
Hạng D
7/7/14
1.204
1.158
113
ủa bác cho em hỏi mua xe ở Mỹ bình thường bao lâu mới ra giấy tờ + số xe? Phí ra giấy ... bao nhiêu % vậy bác?

• Like
Reactions: Tam_Duc
Hạng B2
2/12/14
127
181
43
37
Oregon Usa
ủa bác cho em hỏi mua xe ở Mỹ bình thường bao lâu mới ra giấy tờ + số xe? Phí ra giấy ... bao nhiêu % vậy bác?

Lần trước em mua thì sau khi bác rinh xe về. Hãng cáp cho 1 cái số tạm bác cứ vác con số đi khắp mỹ cũng được. Đợi tầm 2 tuần bảng số vag toàn bộ giấy tờ dc gửi thẳng tới nhà bác.... ko phải xách xe đi xét chạy đi chạy lại bác à. Lần này e mua mua xong giấy tờ bảng số ra hết luôn trong ngày. Phí thì ko bao nhiêu. Như e nói ở trên tầm 300 400 nữa là cùng

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
2/12/14
127
181
43
37
Oregon Usa
Đang Lexus RX sao xuống Rav4 rồi bác...xe mẽo rẻ mà...
Rx đời 2001.. bx đi nhão quá rồi. Mua lx xịn đưa bx đi phí quá bác..lol. chị e phụ nữ ko để ý công nghệ là mấy. Xài ko hết uổng xe. E chỉ ưng bx đi xe thường thôi. Nhưng dc cái bả kết con này. Tại mắt nó hí mặt nó ngầu nên thôi chiều e nó. Chứ tối về lại mệt