Tập Lái
18/10/11
43
0
6
xe lá của em. hi
nhờ các bác trong hội tư vấn giúp em có nên gắn máy lạnh không?
em định gắn dàn lạnh trước của xe asia vô xe này, vợ cả với em bé đi nóng quá.
con vợ này em cưới 40tr với 10tr làm đồng lại, giờ nó xinh hơn thế này. hi...
trước nó cõng hàng 700kg + 2ng đi và về 200km, giờ em đưa về phục vụ cho vợ cả.
các bác giúp em nha, càng sơm cang tốt nha
cám ơn các bác nhiều.

muốn gắn máy lạnh cho xe lá

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.613
113
Hình như nguyên bản là có máy lạnh. Bác tìm máy lạnh đúng của em nó xem, may ra có thể.
Chúc bác đạt được mong muốn.

• Like
Reactions: Đắng Lòng 2
Tập Lái
18/10/11
43
0
6
chiếc này ko có thì phải các bác à
nên em mới cần các bác chỉ giúp cho
nếu gắn máy lạnh asia có được ko nhỉ ?
hóa ra chiếc này có 550cc a? vậy mà em bắt nó cõng gần tấn hàng đi 100km, lợi hại thật.
kaka.
các bác giúp em nhé

Hạng F
13/1/06
12.136
2.085
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Woa, cuối cùng thì bác đã cưới 1 em tiền thân của dòng xe Asia sau này đây. Tiếc là chỉ được gần 600 cc, 2 máy thôi. Hồi xưa tui cũng chạy 1 em đời 82 đó bác. Cõng hàng xệ mông, lên cầu SG muốn tụt đốc muốn nhổng đầu luôn... Em này hồi đó tui đi hỏi vài gâra họ bảo không làm máy lạnh được vì có 2máy thôi, thế là tui đành đưa cả nhà đi chơi toàn bằng gió trời y chang xe đò chạy than hồi xưa... Thời bây giờ thì nhờ có diễn đàn OS mà tui biết được bác AsiaTowner007 (AT007) có thể lên dàn lạnh cho dòng xe này chạy ổn luôn. Tuy nhiên hiện giờ bác ấy giờ rất bận với những dự ớn như: phun xăng và máy lạnh cho chiếc Hijẹt 5 chỗ của bác DGiang (hình dáng giống xe bác nhưng có 500cc thôi nhé), viết chương trình điều khiển hộp số tự động cho chiếc xe DAIHATSU Charade 92 của bác PMAC và nhiều dự ớn rất khủng khác... Bác thử kiếm ổng năn nỉ xem có thể thu xếp được bữa chủ nhật nào để mần dàn lạnh cho xe bác không... Kiếm ổng bên OX nhé! Bên OS này thì bây giờ ổng cũng không có time để lên nữa rồi...

Last edited by a moderator:
Tập Lái
18/10/11
43
0
6
cám ơn bán hcivic nhiều nhé.
thật ra em cưới con vợ này hơn năm trời mà chẳng để ý gì nó mấy, vì chỉ lo chở hàng thôi. giờ nghe bác nói em mới thấy còn quá nhiều điều cần biết về em nó. có 600 cc, hèn chi em đi nó yếu, nhưng cũng không buồn được, đường VN minh đi 60km/h là ok rồi, vậy chứ có hôm giao hàng về khuya em đạp lên 90km/h bác ạ, giờ chác là không dám nữa. hi, giờ để em qua bển tìm bác AT007 xem sao đã, chào bác Hcivic nhá.

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.613
113
aliang nói:
cám ơn bán hcivic nhiều nhé.
thật ra em cưới con vợ này hơn năm trời mà chẳng để ý gì nó mấy, vì chỉ lo chở hàng thôi. giờ nghe bác nói em mới thấy còn quá nhiều điều cần biết về em nó. có 600 cc, hèn chi em đi nó yếu, nhưng cũng không buồn được, đường VN minh đi 60km/h là ok rồi, vậy chứ có hôm giao hàng về khuya em đạp lên 90km/h bác ạ, giờ chác là không dám nữa. hi, giờ để em qua bển tìm bác AT007 xem sao đã, chào bác Hcivic nhá.
Em thấy bác Thiết độ cho Asia cũng chỉ quạt gió (lấy từ dàn lạnh của máy lạnh gia đình, đẹp) thôi, vậy là xe này như bác nói bản thân nó đã yếu thì khó mà xài máy lạnh được. Đương nhiên gắn vô thì được, nhưng quan trọng em nó có tải được không, không tải được thì gắn vô chi cho tốn tiền.

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
Em thấy "gốc" của nó là có máy lạnh mà, như vậy là ngay từ đầu nó đã có máy lạnh, vấn đề là bây phục chế lại như gin là khó quá nhỉ.

Hạng F
13/1/06
12.136
2.085
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
PhD nói:
Em thấy "gốc" của nó là có máy lạnh mà, như vậy là ngay từ đầu nó đã có máy lạnh, vấn đề là bây phục chế lại như gin là khó quá nhỉ.
Hình như em nó được gắn bộ taplo của xe Ấi chứ không phải zin của em nó bác ah. Zin của em nó có đường nét vuông thẳng sác cạnh như kiểu của Toy 8X ấy...

Hạng B2
2/3/12
145
4
18
41
Tốt nhất là ko nên gắn bác ah. Căn bản là em nó chạy 1 mình đã mệt mỏi lắm rồi... Bác bảo em nó cõng thêm cái Lốc lạnh nữa thì khã năng em nó sụt sịt hay biểu tình đó...