Hạng D
6/3/08
3.915
7.285
113
Sàigòn
Oái đúng rồi bác , em bị bọn nó suốt, quái thật đúng y bác nói mấy lần em bị ở cao tốc LT chuyên môn.
Mẹ cứ lờ đờ xong mình định vượt thì lại rấn ga vọt lên cho đủ 80-90km/ xong lại...lờ đờ tiếp.
Vượt được bọn nó thì vái nón.
Tụi này bị tâm thần, đừng dây vào!

Tập Lái
17/2/21
7
1
3
33
Em nói thiệt nha, em rất dị ứng với kiểu hở hở cái nói Việt Nam này nọ bla bla. Em thấy nói vậy không mang tính xây dựng, hoặc nếu có thì cũng có chút gì đó tiêu cực trong đó.

Mấy anh hay nói Việt Nam này nọ, chỉ có ở Việt Nam, nước ngoài không có, ... Em chỉ xin hỏi: mấy anh đi được bao nhiêu nước, mấy anh ra nước ngoài sống hay đi du lịch? mà mấy anh dám chắc ở nước ngoài không có, chỉ có ở Việt Nam. Lên youtube search thử đi, coi nước ngoài đi có tạt đầu xe không? có chạy sai luật, vượt đèn không?

Em không có ý tranh luận về chính trị hay gì hết, chỉ muốn mình là người Việt thì đừng dùng lời hạ thấp người Việt. Mình còn không tôn trọng mình sao người nước khác họ tôn trọng mình được. Ai xấu thì xấu, ai ý thức được thì khuyên những người xung quanh mình, để đất nước ngày càng tốt hơn thôi.

Năm mới chúc anh em OS nhiều sức khỏe, lái xe an toàn, vạn sự như ý!

P/S: em không có ý gây war nhe!
Em học lái lấy bằng ở Vn nhưng ít lái ở VN rồi sau đó qua Úc làm học lại và lái xe bên đó thường xuyên hơn 2 năm rồi. Năm nay covid làm onl nên tranh thủ về VN rồi 3 tháng sau mới dám lấy xe cũ nhà lái đi xa. Nói sơ qua thế để em trả lời bác cách lái hơi khó chịu của 1 số bác Tài ở VN mà em thường thấy:
1/ Tính chen lấn nhưng hay chạy chậm: cái này em thấy rất nhiều và vô cùng khó hiểu. VD qua bùng binh hay vừa dừng đèn xong em hay bị các anh khác lấn sang làn (dù đậu dưới hoặc song song với em), hầu như em bóp còi để nhắc các bác ấy rồi cho đi trước nhưng vừa qua xong thì các bác đi chậm rì lại dù tốc độ cho phép lên 50 hay 70 các bác cũng đi tầm 40??? Vậy chen lấn đi trước làm gì trời??? trả lời bác là trẻ trâu Úc nhiều vô cùng, tạt đầu lượn lách, vượt ầm ầm và đa số dân sẽ nhường hết và chúng vượt xong chạy tuốt luốt chứ không giảm tốc lại như ông già. Nên tình hình giao thông ổn định dễ đoán hơn

2/ đi cao tốc chậm quá: xe tải, cont em còn hiểu vì xe cũ hàng nặng. Nhưng các anh 4 chỗ dịch vụ cứ thích giữ 70 chạy trên cao tốc cho phép 100-120 là sao :((

3/ Các bác qua bùng binh chen ghê quá: Thường bên Úc có luật canh xe nhường đường và đậu lại trước khi vào bùng binh. Thằng nào đã vào rồi coi như ưu tiên chỉ chăm chăm chạy ra thôi chứ không nhường nữa. Ở Vn dù em đã vào rồi đi qua chút là có bác từ đường khác ào ào chạy tới đòi đi trước em rồi cũng bò bò qua cùng nhau thôi :confused:

đó là ngu kiến em qua sát đc. Còn xe máy em không bàn vì bên kia ít đi xe máy, nếu có thì nó cũng chạy chung lane rồi khềnh khàng y vậy

• Like
Reactions: Perenco