Hạng B1
31/5/09
78
0
0
Hôm qua, đang bon bon trên đường Phan Chu Trinh, đèn đỏ em dừng phát, thì nghe cái uỵch... mấy đồng chí trên xe bảo, anh ơi nó húc đít anh roài. Em lại tưởng xe bus nó xơi, nhảy xuống ... thấy 1 chú taxi Matiz rúc nguyên cái mõm vào đuôi xe em. Bực quá, chú tài taxi ngồi im trên xe, không dám ra, ko dám lùi lại.
Thế là đi của em cái đèn lùi... bằng thì em chưa có... nên em tha. Chỉ sướng mỗi chú taxi.

Nhân chuyện này, em thấy các bác lái taxi đi kinh quá, nào luồn trái, luồn phải, vào cua cũng luồn, lách, tạt đầu... em đi xe máy còn ko ghê bằng các bác ấy.

Kết quả của vụ đó, cả nhà công kích vụ ko bằng mà vẫn lái, rầu ruột, em cho thằng bạn em mượn xe roài... bao giờ có bằng thì đòi lại... khổ thân em. Dạo này lười đi xe máy roài híc

Hạng D
10/4/08
1.686
2.302
113
bác chưa có bằng thì đúng là không dám làm căng rồi.Ráng lấy cái bằng rồi lấy xe về nhanh nhanh nha bác

Hạng B1
31/5/09
78
0
0
Em vừa bàn giao cho thằng bạn roài, quy ước với nó, 1 tuần rửa xe 2-3 lần, 1 tháng đánh bóng nội thất và vỏ 1 lần. Lát bắt nó đi gara thay dầu nhớt và check xe. Đi ngoại tỉnh thì phải báo trước lỡ cần dùng.... đành chia tay em nó một thời gian... áp lực quá. Nào, chuẩn bị cho khói, bụi và 2 bánh nào...hic

Hạng B2
1/2/07
309
13
18
35
liều nhỉ, kô bằng mà bác dám chạy, dạo này xxx căng lắm đó nha bác,....

Hạng B1
31/5/09
78
0
0
Em hết cách rồi, lỗi cũng tại em cơ... cứ bô bô cái miệng là bao giờ chuẩn bị mua xe mới thi lấy bằng.. tính kỹ roài, đáng ra thi lấy bằng từ tháng 4... mà giờ bị delay đến giờ chưa biết bao giờ thi. Chán như con gián. Xe có mà ko được đi, đi thì phải đoan trang, nhường đường cho mọi loại xe, đeo dây an toàn, đèn xanh đèn đỏ, luồng đường tử tế, bị húc đít cũng phải nhịn.

Giờ phải chọn mặt, gửi xe.. số em nó lận đận thật. Mấy hôm đã rất sung sướng vì đi làm chủ được xe, tắc đường ko ngại, 1 tuần liền chưa xước xát tí nào... thế mà chú taxi nhăm nhăm rúc đít. căm thật

Hạng C
23/3/06
554
0
16
31
Viet Nam
otosaigon.com
Sao bác ko đưa em đi,ngày nào em cũng rửa xe cũng được.1 tháng thay dầu 2 lần cũng được, xe thì em chỉ cất ở bãi của em,thỉnh thoảng chưng dụng.kakaka...:D

Hạng B1
31/5/09
78
0
0
Bác thông cảm, cái liều thứ 2 phát huy tác dụng..phụ roài. Em tè đang ngồi ở gara 1 tuần.

Hạng D
10/4/08
1.686
2.302
113
chia buồn cùng bác.Mà sao bác ko chi ít tiền thì cho lẹ nhỉ?Em có ông bác lich thi tháng 11 năm nay nhưng mua xe hồi tháng 3 để chạy thuế .Cứ để đó lâu lâu dợt vài vòng khu phồ rồi lau chùi láng kóng .Cuối cùng chịu ko nổi phải chạy để được thi sớm, tháng 7 này thi hehe