Hạng B2
22/10/07
370
4
18
Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
RE: My choice ~ Veracruz!!

em chưa được chạy nhưng em thấy cũng khá nhiều người chạy ỡ chỗ em, khách hàng Tây là khó tính với xe cộ lắm mà thấy nhiều người chạy có nghĩa là xe okie đấy .....full option ở đây là khoảng 46000K CAND, đất hơn bên USA đến 10K :( mặc dù hiện nay dola Canada cao hơn dola Mỹ , nên có nhiều Canada đổ xô sang Mỹ mua xe cho rẻ .

Last edited by a moderator:
Tập Lái
7/12/07
15
0
0

Mình o sg mới lấy em vera, chạy vài hôm sẽ có cảm nhận! nhưng cái dẩu tiên là xe quá vọt! Muốn lập hội huyndai o sg nhưng thấy chắc kg sôi dộng như ngoài bắc!

Hạng B2
30/11/06
156
3
18

Em mới lấy VR, chạy được 3 hôm. Nói chung cảm giác xe rất đềm, ko kém Prado là mấy, riêng về tăng tốc thì cảm giác rất mạnh nhưng chạy trong phố thì quá thừa. Máy xăng chạy êm, cách âm tốt hơn cả con Prado 2.7 xăng của ông anh. Cảm giác lái rất thật tay, vị trí ngồi quan sát rất tốt, góc chữ A hẹp (cái này hơn Ỉn nhiều). VR dùng phanh tay đạp chân nên em bị quên mấy phát. Tay lái nặng hơn Cap và Ỉn, xe dài nên vào cua tương đối đầm, ít bị lắc ngang. Chả biết mấy bác trước chạy VR quảng cáo tiêu thụ TB 14l thế nào nhưng em thấy đồng hồ toàn báo 24l/100km, hay các bác trước đọc nhầm số :D
Tiện nghi trong xe tương đối đầy đủ, màu nội thất be nhìn rất sáng và rộng xe, đặc biệt ốp gỗ và chất liệu nhựa cao su ở táp lô rất tinh xảo và đẹp, có chú bạn chạy X5 bảo nội thất đẹp gần bằng - chắc nó nịnh em, định nhờ vả gì.
. Bố trí bảng hiển thị thông tin và đèn trong xe rất đẹp và trẻ trung. Có nhiều hộc để đồ, đặc biệt đèn khắp nơi, trong tất cả các hộp để đồ, gạt tàn, đèn trang điểm, chỗ để chân, đèn dưới gưong chiếu hậu. Điều hòa 3 vùng riêng biệt, có 8 cửa gió cho 2 hàng ghế sau. Hàng ghế thứ 2 dịch chuyển chạy lên xuống, rất tiện khi cần không gian cho hàng ghế thứ 3 ngồi thoải mái. Dàn âm thanh tương đối ngon, tuy nhiên loa bass về VN đã bị cắt nên chắc phải độ thêm. Em thấy chạy sướng chắc tại trước chạy Ỉn quê quá, nay sướng ko chịu được.

Hạng B2
9/6/05
106
0
16

Em cũng đang kết quá, cũng đang tham khảo thêm ý kiến các bác đi rồi, bên OF có bác bảo em "Tôi chạy em này đường trường 12 lít, trong phố 15 lít không hơn , máy lạnh chạy suột Chạy quá ổn luôn không co gì phải hối tiếc !" ặc...; nếu chính xác là 25 lít thì cũng mệt đấy nhỉ, bác có thêm nhận xét gì phổ biến cho em với........ Thanks.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: veraxxx

Mình o sg mới lấy em vera, chạy vài hôm sẽ có cảm nhận! nhưng cái dẩu tiên là xe quá vọt! Muốn lập hội huyndai o sg nhưng thấy chắc kg sôi dộng như ngoài bắc!
Tốt nhất bác tham gia cùng hội Santa Fe trong đó, gọi là hội Hyundai CUV vậy:D

Hạng C
29/6/07
597
0
0
53
Hà Nội

Bác Kiến ơi SUV chứ sao lại là Cu V :) Đúng rồi, OS là tổng hội, SUV là hội cấp 1, Huyndai là hội cấp 2, Huyndai SUV là cấp 2, Huyndai SFE là cấp 4....cứ có hội là vui rồi các bác nhẩy.

Hạng B2
29/1/07
200
0
16

Chúc mừng bác có xe mới
.
Vụ ăn xăng nếu bác chạy toàn đường thành phố thì đúng đấy. Mỗi lần đổ xăng bác thử reset lại toàn bộ đồng hồ hành trình. Nếu bác để ý cái đồng hồ tốc độ bình quân đạt khoảng 15 km/h thì lượng xăng tiêu thụ phải tầm 20l/100km (Bác mà ở HN hay đi vào giờ cao điểm thì chắc chỉ quanh quẩn tốc độ này). Tốc độ trung bình mà đạt khoảng 20-25 km/h thì ăn chỉ khoảng 14 l thôi. Em chạy HN quanh quẩn toàn mức 20l/100km. Có lần chạy ra đường trường thì thấy báo khoảng 10l/100km. Một lần vừa đổ xăng xong, reset lại đồng hồ, chạy ra ngoài gặp ngay đám tắc đường. thoát khỏi đám tắc xem thử đồng hồ báo 65l/100km :D, quá bằng đi Bugatti veron. Nói chung là chấp nhận được bác ợ, xe này nó nặng xấp xỉ 2 tấn, máy 3.8 ăn thế là phải. Xe ông anh bác Prado 2. 7 ăn uống thế nào?
Về tiện nghi em khoái nhất là quả smartkey, đỡ lích kích rút chìa ra cắm chìa vào, sờ đít cái là cửa hậu mở :D, chìa khóa chả bao giờ phải bỏ ra khỏi túi quần. Một cái nữa chắc các bác chả cho là quan trọng nhưng em thấy là rất hay: Xe này nó ko nặng mùi :D như mấy cái xe liên doanh nhà mình.

Trích đoạn: cuongnv

Em mới lấy VR, chạy được 3 hôm. Nói chung cảm giác xe rất đềm, ko kém Prado là mấy, riêng về tăng tốc thì cảm giác rất mạnh nhưng chạy trong phố thì quá thừa. Máy xăng chạy êm, cách âm tốt hơn cả con Prado 2.7 xăng của ông anh. Cảm giác lái rất thật tay, vị trí ngồi quan sát rất tốt, góc chữ A hẹp (cái này hơn Ỉn nhiều). VR dùng phanh tay đạp chân nên em bị quên mấy phát. Tay lái nặng hơn Cap và Ỉn, xe dài nên vào cua tương đối đầm, ít bị lắc ngang. Chả biết mấy bác trước chạy VR quảng cáo tiêu thụ TB 14l thế nào nhưng em thấy đồng hồ toàn báo 24l/100km, hay các bác trước đọc nhầm số :D
Tiện nghi trong xe tương đối đầy đủ, màu nội thất be nhìn rất sáng và rộng xe, đặc biệt ốp gỗ và chất liệu nhựa cao su ở táp lô rất tinh xảo và đẹp, có chú bạn chạy X5 bảo nội thất đẹp gần bằng - chắc nó nịnh em, định nhờ vả gì.
. Bố trí bảng hiển thị thông tin và đèn trong xe rất đẹp và trẻ trung. Có nhiều hộc để đồ, đặc biệt đèn khắp nơi, trong tất cả các hộp để đồ, gạt tàn, đèn trang điểm, chỗ để chân, đèn dưới gưong chiếu hậu. Điều hòa 3 vùng riêng biệt, có 8 cửa gió cho 2 hàng ghế sau. Hàng ghế thứ 2 dịch chuyển chạy lên xuống, rất tiện khi cần không gian cho hàng ghế thứ 3 ngồi thoải mái. Dàn âm thanh tương đối ngon, tuy nhiên loa bass về VN đã bị cắt nên chắc phải độ thêm. Em thấy chạy sướng chắc tại trước chạy Ỉn quê quá, nay sướng ko chịu được.

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Trích đoạn: cuongnv

Chúc mừng bác cườngnv nhé , cuối cùng bác chơi hẳn Vera chú ko lấy SF ..:D:D. Ngon quá rồi , thế em CAP LTZ mới cưới bác đã ly dị rồi à ..:D
Hôm nào rảnh đổi xe tý nhể ..?