Hạng C
9/11/06
575
1
18
RE: My choice ~ Veracruz!!

chào các bác
không biết con kia carens có cập nhật đc phần mềm để làm vụ này không nhỉ, hiền giờ em đang khóa bằng đầu và tay
Trích đoạn: Kienvang

TRích dẫn từ Minhgau
Về cài đặt tự động khóa cửa và ghế chạy ra đằng sau khi tắt máy: bác có thể chạy qua chỗ bác Huy, 199 Minh Khai vào ngày thứ 7, bác ý cập nhật phần mềm cho bác. 5' là xong. Nhưng chỉ chạy quá 50 km/h thì nó mới khóa cửa , hơi chuối.. Chắc bọn Hàn nó ít khi chạy dưới 50 như đường nhà mình.
Bác yên tâm là dùng phần mềm để set lại tốc độ khóa cửa tự động, bác thích thì 10km/h hay 15 hay 20km/h... đều ok hết. Đã thực nghiệm trên SF;)

Hạng B2
30/11/06
156
3
18

Trích đoạn: tungnt

Cho em hỏi thêm tý mức tiêu thụ này là bác toàn đi trong Hà nội hay cả đường quốc lộ?, nếu chỉ trong đường Hà nội thì mức này ổn quá. Kia morning của vợ em đi làm hàng ngày cứ uống 12 lít/100km đều tăm tắp :mad:

Trích đoạn: cuongnv

Em rất ngạc nhiên vì Vera ăn uống có vẻ nhẹ nhàng, không phàm ăn tục uống lắm! Lúc mới lấy xe báo hết xăng, em đổ 1tr, đi vài hôm báo hết xăng em lại đổ đầy bình hết 1tr nữa, đi được 400km. Em đổ A95 tính ra hết 18.8l/100km. Theo em động cơ 3.8 tiêu thụ xăng như vậy là chấp nhận được. :D
Mức này là em toàn đi trong thành phố (chưa có lúc nào chui ra khỏi HN được) mà toàn đi giờ cao điểm qua cả những đoạn đông như Chùa Bộc, Trường Chinh. Tối nay em có việc xuống Mỹ Đình, reset lại đồng hồ trước khi đi. Đi lòng vòng vài ở đó 1 lúc rồi về, đến nhà dừng xe thấy đồng hồ báo 14.7/100km -->OK

Hôm nay em đã sắm được 1 bộ cảm biến áp suất lốp, thấy được giới thiệu là đời sau của loại bác Kiến Vàng lắp.
Ưu điểm: Đấu giây thẳng luôn, không bao giờ phải sạc. Đồng hồ hiển thị màu đen sần cùng màu với taplo, chữ trên đồng hồ sáng trắng trên nền đen, buổi tối nhìn rất rõ. Hình thức rất Pro, trông như đồ đi theo xe.:D Giá cả chênh lệch không đáng kể.
Nhược: phải đấu dây vào phía trong taplo, mất thời gian thi công.
Lắp xong cái đồng hồ mới thấy nể các bác Hyundai VN. Áp suất lốp nhà sản xuất khuyên 2.1-2.2kg, các bác HVM nhà mình cho hẳn 2.9kg
, thể nào mấy hôm trước đi xóc tung người. Giờ êm ru, hơn cả Prado nhé!

Hạng B2
27/5/07
293
0
16

Đấu dây có đấu cầu chì không bác. Cứ cẩn thận củi lửa vì dạo gần đây hơi nhiều vụ bập bùng [>:][>:]

Hạng C
27/6/07
889
1
18

các bác cho hỏi Veracruz máy xăng nếu bác Hùng nhập về giá nhiu? bác í có nhập kg? Ông bạn già của em định múc em này, mà giá SG chát quá, 68k, bác Hùng nhập về có loại SE hay Limited kg?

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: leducthang

chào các bác
không biết con kia carens có cập nhật đc phần mềm để làm vụ này không nhỉ, hiền giờ em đang khóa bằng đầu và tay

TRích dẫn từ Minhgau
Về cài đặt tự động khóa cửa và ghế chạy ra đằng sau khi tắt máy: bác có thể chạy qua chỗ bác Huy, 199 Minh Khai vào ngày thứ 7, bác ý cập nhật phần mềm cho bác. 5' là xong. Nhưng chỉ chạy quá 50 km/h thì nó mới khóa cửa , hơi chuối.. Chắc bọn Hàn nó ít khi chạy dưới 50 như đường nhà mình.
Bác yên tâm là dùng phần mềm để set lại tốc độ khóa cửa tự động, bác thích thì 10km/h hay 15 hay 20km/h... đều ok hết. Đã thực nghiệm trên SF;)
Tôi nghĩ với xe nhập khẩu thì việc cài đặt như vậy là yêu cầu tối thiểu ko phải là cái gì ghê gớm. Bác sang 199Minh Khai, 5 phút là xong mọi thứ.

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam

Ah, em này cũng là em của mình đây, đang định sau tết cưới em màu đen. Về độ hao xăng thì đối với xe mới các bác cũng chẳng cần quan tâm vì nó hao hơn rất nhiều so với xe đã chạy ổn định. Do vậy khi nhận xe, các bác chịu khó đi đuờng trường vài trăm km đầu để xe được trơn tru. Sau đó mình nghĩ cũng phải chạy thêm vài k nữa thì mức tiêu hao nhiên liệu mới về bình thường.

Hạng B2
30/11/06
156
3
18

Em đã qua 199 Minh Khai nhờ bác Huy dùng phần mềm set lại rồi, nói chung ok hết chỉ phải mỗi cái 50km/h nó mới lock.:D

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

@cuongnv: chắc xe bác công suất lớn quá nên máy chỉ set được có vậy;)

Hạng C
9/11/06
575
1
18

cẩm ơn bác, chỗ này ngay gần nhà em, chắc mai em chạy qua đó chút, có giề em báo cáo các bác sau

Trích đoạn: leducthang

chào các bác

TRích dẫn từ Minhgau
Tôi nghĩ với xe nhập khẩu thì việc cài đặt như vậy là yêu cầu tối thiểu ko phải là cái gì ghê gớm. Bác sang 199Minh Khai, 5 phút là xong mọi thứ.