Hạng C
20/8/14
677
698
93
Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Xời, ở thiên đường cũng xếp hàng nghiêm chỉnh mà cần gì tới xứ giãy hoài méo chết. Mỗi lần em đi ngang gần trạm xxx thì xe cộ đi hàng 1 nghiêm chỉnh, đâu thấy ai chen
:3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi:

Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Trật tự xã hội và sự tôn trọng trật tự xã hội của người sống ở các nước trên thế giới khác với sống ở Việt nam Bác ơi. Muốn gương mẫu cũng không được đó chứ.

Hạng C
21/11/06
733
575
93
53
Cảnh này nhớ tới film Daddy Home, anh chàng bố trước ngang tàng, khi đón con kiểu này nên bị ức chế, điên quá phóng xe đi mất.

Nó cứ xoay tua, ai tới sảnh đón dc hay không thì vẫn phải chạy tiếp, rà rà... nếu không đón dc thì chạy thẳng ra ngoài xếp hàng lại.
Mang so xứ mình thì kẹt, ngoại trừ các trường miệt Phú Mỹ Hưng, Bình Dương... rộng rộng may ra.
Mới đón con xe máy 4 bố con tui ướt như chuột vì cơn mưa từ 4h15 tới giờ, ngập đường hết trơn. Cái đường ở cổng trường bé tẹo 1 lane không bao giờ dám ôm xe đón rước, ai ngờ ở đâu lọt vô cái taxi Vinasun ngáo ngáo nơi khác tới lao vào bịt mịa nó đường, kẹt 40p.... thiên đường Gò Vấp nhà tui đó, bác nào đón con Phan Tây Hồ GV chiều nay xác nhận nha.

Cuối tuần zui zẻ...

Mỹ: Ôtô ngăn nắp xếp hàng dài khi phụ huynh chở con tới trường

Pha này nè, khoảng giữa phim. Ức chế bỏ mẹ... đi luôn.

Hạng C
16/9/15
850
1.416
113
Nhìn thấy giãy chết - "À me ri ca" xếp hàng mà mình thèm nhỏ nước dãi các bác ơi. Liệu 50 năm nữa, 100 năm nữa chúng ta có được ý thức mà hiện giờ là xa xỉ phẩm này không?
View attachment 579629
Có bác nào giúp đưa được video từ vnexpress này lên trên diễn đàn được không ạh.

http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/cach-nguoi-my-xep-hang-cho-con-toi-truong-3510974-p2.html
Việt nam thì không bao giờ: khi mà không có đất ->thì sẽ không có chỗ dừng xe-> sẽ không có chuyện xếp hàng.
Văn hóa khi xem video này chỉ dành cho tụi đế quốc "đất rộng, người thưa, xe hơi rẻ như bèo".

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
11/3/15
1.881
5.123
113
Chiều thứ 7 trước British Council trên đường Lê Duẩn xem các bậc phụ huynh giàu có đón con bằng xe hơi xịn như thế nào thì biết văn hoá Việt Nam như thế nào. Cho con học tiếng Anh ở đó đều là những người có nhiều tiền, có học hành đàng hoàng nhưng sẵn sàng ngừng xe chiếm 2 làn xe để chờ đón con.

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Mình 4 ngàn năm văn hiến tụi nó có vài trăm năm làm sao so với nước mình được các Bác. Cái vụ chen lấn này em dự tụi nó phải gấp đôi thời gian mới làm được như nước mình.