Hạng B2
13/2/06
371
265
63
Cần Thơ
Nản với chen lấn!
Từ xe đạp, xe máy đến ô tô chen chúc, tranh giành nhau từng centimet...[pagebreak][/pagebreak]

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/8/13
1.234
2.015
113
Em thấy bác chủ cũng chen thấy ghê, em xe đen từ trong lề đã lú ra từ xa mà bác cùng thằng Fortuner có thèm nhường đâu? Bác thì cứ dí sát mông thằng Fortuner, em xe đen bò ra rồi bác cũng dí sát mông em nó làm gì?

Nhưng em đồng ý với bác là chơi tới bến với mấy thằng vượt phải!

Hạng B2
14/4/15
491
2.649
93
Chuyện bình thường ở huyện mà bác.
Chính bác cũng còn tâm lý như vậy mừ...cụ thể là ở đoạn bác cố bám đuôi chiếc morning để vượt cắt mặt chiếc 16 chỗ dù xe đó đã đến điểm giao cắt trước xe bác :)

Hạng B2
13/2/06
371
265
63
Cần Thơ
Em thấy bác chủ cũng chen thấy ghê, em xe đen từ trong lề đã lú ra từ xa mà bác cùng thằng Fortuner có thèm nhường đâu? Bác thì cứ dí sát mông thằng Fortuner, em xe đen bò ra rồi bác cũng dí sát mông em nó làm gì?
Chuyện bình thường ở huyện mà bác.
Chính bác cũng còn tâm lý như vậy mừ...cụ thể là ở đoạn bác cố bám đuôi chiếc morning để vượt cắt mặt chiếc 16 chỗ dù xe đó đã đến điểm giao cắt trước xe bác :)

Nhưng em đồng ý với bác là chơi tới bến với mấy thằng vượt phải!

Xe Altis từ trong siêu thị ra thì phải nhường cho xe trên trục chính.
Các xe làn bên ngược lại rẽ trái vào khu dân cư cũng phải nhường xe đi thẳng.
Tất cả ô tô đi làn bên phải của xe em là đi vào làn xe máy vì đường này chỉ có 1 lane ô tô.
Xe 16 chỗ đó trong khu dân cư ra và rẽ thì cũng phải nhường cho xe đi thẳng và nó thấy nó không thể qua hết vì bên lane kia kẹt nên nó mới nhường đấy chứ.

Hạng B2
14/4/15
491
2.649
93
Xe Altis từ trong siêu thị ra thì phải nhường cho xe trên trục chính.
Các xe làn bên ngược lại rẽ trái vào khu dân cư cũng phải nhường xe đi thẳng.
Tất cả ô tô đi làn bên phải của xe em là đi vào làn xe máy vì đường này chỉ có 1 lane ô tô.
Xe 16 chỗ đó trong khu dân cư ra và rẽ thì cũng phải nhường cho xe đi thẳng và nó thấy nó không thể qua hết vì bên lane kia kẹt nên nó mới nhường đấy chứ.
Nếu suy nghĩ như bác thì xe từ các đường không ưu tiên sẽ phải đứng đó suốt ngày nếu đường ưu tiên có các xe liên tục tham gia lưu thông :)
Em nghĩ người ta chỉ nhường khi cả 2 phương tiện đến giao lộ hay điểm giao cắt cùng lúc. Chứ quy luật chung là ai đến trước thì đi trước trừ một số trường hợp đặc biệt thôi.