Club/Khoe Xe Nâng bi Outback

Hạng D
6/4/05
3.604
2.146
113
Hé hé, em có mở 1 thớt Tụt quần, tụt xong thấy bi nên giờ nâng lên nha. Cảm nhận dựa trên con OB 2.5 mượn của ông chú bên Vịt teo, ODO tới hôm nay khoảng 1800km.

Đầu tiên là về cảm giác lái, tay lái hơi nặng so với con Camry, cảm nhận mặt đường tốt. Lúc đầu hơi thất vọng về cái máy 2.5, nhưng sau 1k km chuyển qua S hoặc đôi khi M để ép số thì thấy đỡ hơn nhiều về việc tăng tốc. Hôm lễ mượn xe đi Đà Lạt chơi, chở full tải 5 lớn 2 nhỏ hành lý đủ cả nhưng vẫn vượt các xe khác dễ dàng (từ cv Hoàng Văn Thụ lên chỗ nhà thờ con gà 6h30' tính luôn nghỉ 30' ăn sáng). Leo đèo vẫn còn rón rén vì xe còn mới quá nên nhát chân, nhưng lúc đổ đèo thì phải nói OB đã làm cho em quên hẳn em Camry: tuy gầm cao nhưng đổ đèo bo cua vẫn để 60-70km/h rất tự tin và chắc chắn. Lúc trên cao tốc Liên Khương mưa rất to, đạp 140 thấy vẫn rất ổn, hơn Camry ở chỗ gầm cao nên ko ngán mấy cái ổ gà.
Hộp số rất thông minh, đổ đèo giảm tốc dùng lẫy chuyển số, sau đó tăng tốc thì chỉ cần đạp ga vòng tua khoảng 3k là tự động nhảy về D ko phải lăn tăn canh chuyển số nữa. Mà hay cái chuyển sang M thì đèn taplo cũng đổi màu theo để nhắc nhở mình, hí hí.
Nói chung cái câu Confidence in Motion là phải trực tiếp cầm lái một đoạn đường dài, nhiều điều kiện thời tiết đường sá khác nhau thì sẽ cảm nhận rõ nhất, chứ nói khơi khơi thì khó mà cảm được.

Đèn cốt rất tốt, tuy nhiên cảm biến đèn hơi nhạy so với Camry, chiều khoảng chừng 5h mí trời hơi âm u là nó lo bật đèn rồi, đi vô hầm Thủ Thiêm thì lại khoảng 20m mới mở full đèn, trong khi đó đi đường bờ kè khi chui qua các gầm cầu thì gần qua hết nó mới bật đèn. Nói chung tạm chấp nhận được.
Đèn pha thì em đã post bên thớt tụt quần, đèn gầm cũng vậy. Nhưng sau khi thay đèn gầm bằng LED Phillips thì rất xứng đáng được post trong thớt nâng bi này, mời các bác xem:

1. Chỉ có đèn gầm:
Nâng bi Outback

2. Đèn gầm+cốt
Nâng bi Outback

3. Đèn gầm đứng ở ngoài chụp
Nâng bi Outback

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
OB thì còn nói làm gì nữa bác, ngon choét rồi còn gì

Tập Lái
25/8/15
18
9
3
42
: ... nhưng lúc đổ đèo thì phải nói OB đã làm cho em quên hẳn em Camry: tuy gầm cao nhưng đổ đèo bo cua vẫn để 60-70km/h rất tự tin và chắc chắn. Lúc trên cao tốc Liên Khương mưa rất to, đạp 140 thấy vẫn rất ổn, hơn Camry ở chỗ gầm cao nên ko ngán mấy cái ổ gà. " --> nghe mát cả nòng anh ah! :D

• Like
Reactions: xlive and dennis
Hạng B2
18/8/06
269
15
18
Gầm subaru thì không ngán ổ gà, nhưng mâm thì ngán. Hôm lễ con XV nhà em sụp ổ gà trên đèo Cả nứt 1 đường, mất hơi ngay lập tức. May mà bảo hiểm nó thay cho cả cái bánh. :3dcuoi:

Hạng B2
6/7/15
337
1.401
93
SG
Đèn gầm thay LED chắc ko bao giờ đi sương mù nhể?:3dcuoi:

Tập Lái
14/9/16
10
12
3
46
Bác Dennis thay đèn gầm Led phillips ở đâu thế?Tổng thiệt hại bao nhiêu thế Bác?Cám ơn nhiều.

Hạng D
6/4/05
3.604
2.146
113
LED em lấy cỡ 2.5tr mang ra tiệm gắn vô tốn thêm 50k nữa. Sáng mà ko chói tốt ạ.

Hạng B1
9/3/15
66
50
18
48
1 tỏi 9 thì bác phải so với con camry nhập mẽo mới đúng chứ ! Con này sang năm nó tăng lên 7 chỗ thì e múc liền :3danbanh:

Hạng B1
9/3/15
66
50
18
48
Không biết sang năm 2017 outback có bổ sung thêm trang thiết bị gì không mấy bác.. ai có thông tin ngoài luồng bật mí cho anh em biết với... e cũng đang ráng chờ bản mới ra rồi múc đây ;)