Hạng B1
8/10/09
96
4
8
A6 em đi bữa giờ thì thấy ổn, em cũng chẳng dám nói nhiều vì sợ các bác lại nghĩ em PR cho Audi nhưng thực sự đó là lựa chọn chính xác giữa Mer E300 và A6.

Hạng D
26/7/08
1.920
56.779
113
Xài Music Interface cắm iPhone, iPod vào nghe chán lắm, âm thanh nghèn nghẹt như là radio thôi. Em đặt mua ở Mỹ về xài thử rồi cũng vứt xó, quay lại SD or CD thì mới thưởng thức được dàn B&O.

Hạng B2
28/4/09
165
41
28
rottie nói:
Xài Music Interface cắm iPhone, iPod vào nghe chán lắm, âm thanh nghèn nghẹt như là radio thôi. Em đặt mua ở Mỹ về xài thử rồi cũng vứt xó, quay lại SD or CD thì mới thưởng thức được dàn B&O.

chăc hộp music interface audi có vấn đề .hay bác dùng iPhone,iPod của bác Đào máy đồ bác Đào hay có vấn đề lắm đấy bác ạ :cool:. bác nói nghe thua CD thì e ok . nhưng nghe như radio thì em potay bác luôn ko biêt tai bác có vấn đề gì không.

Hạng D
26/7/08
1.920
56.779
113
hoangtubongdem nói:
rottie nói:

chăc hộp music interface audi có vấn đề .hay bác dùng iPhone,iPod của bác Đào máy đồ bác Đào hay có vấn đề lắm đấy bác ạ :cool:. bác nói nghe thua CD thì e ok . nhưng nghe như radio thì em potay bác luôn ko biêt tai bác có vấn đề gì không.

Em học nhạc lý từ hồi 6 tuổi bác ợ, chắc tai ko thành vấn đề rùi. Máy iPhone của em là mua thẳng từ Singapore, em chép nhạc MP3 thì chỉ 256kbps trở lên thui. Bình thường em để trong SD card và nghe bằng card, nhưng cũng những bản nhạc đó e có chép thêm vào iPhone. Thực em ko thể hiểu nổi, khi cắm Music Interface vào thì iPhone biến thành 1 cái storage thôi, ko điều khiển, ko play được => có nghỉa là mọi vấn đề play, điều khiển vẩn do dàn máy trong xe thực hiện hết, ko khác gì so với nghe MP3 trên SD or CD.... Vậy mà chất lượng thì khác một trời một vực, đúng là vẫn hơn radio nhưng giống như MP3 128 or 64kbps ấy, nghe chẳng nét gì cả.

Em thử cùng dây AUX, nối Music Interface với đầu headphone của iPhone, play nhạc = iphone thì chất lượng vẫn tốt như thường.

=> Em nghi là file nhạc chép vào iPhone, khi đọc ra = AMI (ko phải chép ngược ra máy vi tính), thì bị suy giảm chất lượng thế nào đó, đến giờ vẫn ko hiểu nổi.

Hạng D
2/11/07
2.013
39
48
32
em ơi Hà Lội phố
tại vì chất lượng của cái ipod nó phát ra quá tệ bác ạ. lúc bác cắm vào thì ipod vẫn là nguồn phát, nhưng mình điều chỉnh trên xe. nói chứ Ipod phát nhạc thua tất cả các hãng khác như Zune, Sony, sansa, đặc biệt là Iriver hay Cowon. Ipod chỉ hơn dc mấy anh hàng tàu thôi

Hạng B1
28/1/08
64
0
6
40
Ha Noi
Cái này bên Trung của bán có 118 tệ thôi bác. Bác nghiên cứa mất bao năm vậy