Hạng F
29/10/16
11.570
22.076
113
Pháp
Bi xénon và led 2 cái đều khác nhau, và nhên nhớ là bi-xénon khi bắt đầu cháy có thể lên đến ....20.000 VDC, nếu như gắn sai cách, hay trình độ kỹ thuật kém, nếu có gì thì chắc chắn bảo hành và bảo hiểm sẽ không chịu trách nhiệm, còn đăng kiểm thì tuỳ.

Nếu như thật sự các bác mua xe mới, tại sao không đặt chính hãng (nếu có) mà phải về nhà độ lại đồ mới ? Tư duy nầy các bác làm em hơi mù mờ. Còn xe cũ có thể tạm gọi là chấp nhận, và trãi nghiệm

Hạng F
7/8/17
7.452
10.137
113
Bi xénon và led 2 cái đều khác nhau, và nhên nhớ là bi-xénon khi bắt đầu cháy có thể lên đến ....20.000 VDC, nếu như gắn sai cách, hay trình độ kỹ thuật kém, nếu có gì thì chắc chắn bảo hành và bảo hiểm sẽ không chịu trách nhiệm, còn đăng kiểm thì tuỳ.

Nếu như thật sự các bác mua xe mới, tại sao không đặt chính hãng (nếu có) mà phải về nhà độ lại đồ mới ? Tư duy nầy các bác làm em hơi mù mờ. Còn xe cũ có thể tạm gọi là chấp nhận, và trãi nghiệm
Ở VN Hãng chỉ có trách nhiệm bán xe thôi bác ạ. Ít khi có bán thêm các phụ kiện gắn xe. E đi ford thì ku sale nó cũng hay giới thiệu "option" trong hãng nhận làm và chắc là k mất bảo hành như cam 360, còn lại thì đèn đóm e cũng k rõ.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.570
22.076
113
Pháp
Ở VN Hãng chỉ có trách nhiệm bán xe thôi bác ạ. Ít khi có bán thêm các phụ kiện gắn xe. E đi ford thì ku sale nó cũng hay giới thiệu "option" trong hãng nhận làm và chắc là k mất bảo hành như cam 360, còn lại thì đèn đóm e cũng k rõ.
Vấn đề nầy thì em không biết vì nghe nói có vụ bia kèm lạc gì gì đó, do đó em nghĩ options cũng có. Em thì mua xe ... mới thường bắt nó thêm đồ xào, thịt nướng, két bia , thêm chai vang đỏ cho có vị ....tức là theo ý của mình muốn. Còn những gì em không thích nói nó tháo ra ... Em thí dụ : xe nguyên thuỷ của em kh có máy dầu, em đặt xe máy dầu, nhưng muốn chức năng cao. Nó đưa cam lùi, em không cần vì có radar cảnh báo đậu xe và radar cảnh báo xa, với hệ thống thắng khẩn cấp. Thay vào điều hoà cơ thay vì tự động vì chũ yếu 9 tháng lạnh hay hơn, và chính hãng, Phiền một điều mà nó không có .... chính là cam hành trình theo xe (nhưng em muốn loại dấu đi, không phô trương) nhưng nó không có ... tỷ dụ như :
DASHCAM VW.jpg
.

Bắt nó tháo ra mấy chữ TDI ....linh tinh ở phía sau .... Do đó các bác mua xe mới nên tìm hiểu xe mình mua có những chức năng gì có thể và quang trọng là các bác vui vẽ với sự lựa chọn và xữ dụng của mình. Dĩ nhiên phù hợp với túi tiền . Chứ độ chế trên xe mới là miển bàn, trừ xe cũ , hay là sửa xe vì lý do nào đó (cháy dây, chập điện .....)

Hạng B2
27/9/18
242
177
58
37
tất nhiên là không, bác độ đèn vào thì đụng dàn điện rùi. Kiểu gì chả có cớ, mà thật ra cũng đúng thôi. 90% là hàng ko bảo hành nếu có hỏng hóc :D

Hạng B1
25/11/20
57
1.366
83
Đăng kiểm thì ko sao, vì đèn ko thay đổi kết cấu xe. Bảo hành thì nếu liên quan tới phần đèn mình thay nó có thể từ chối nếu vụ lớn, chứ bây giờ MXH cũng mạnh lắm, mấy hãng xe ko dám làm khó khách đâu.