Hạng B1
3/1/08
78
107
33
Hi các bác, sau một thời gian tìm kiếm thì em đã tìm mua được một em X5 E70. Xe em mua của bác Trungjapan ngoài HN. Xe đời 2007 nhưng mọi thứ vẫn còn tương đối tốt.

Nâng cấp X5 E70 4.8i (Full LED, Mâm BMW 375 21"...)

Sau vài ngày chờ đợi thì xe cũng về đến SG, em liền mang qua nhờ bác autosonly bảo dưỡng toàn bộ xe cho em bao gồm thay routin gầm và toàn bộ dầu nhớt, nước làm mát v.v để em lấy thời điểm làm mốc bảo dưỡng về sau luôn.

Vô tình gặp được em X5 độ full đang làm bảo dưỡng bên này nên máu độ xe nổi lên em dự định sẽ nâng cấp luôn cho xe em một số thứ như sau:

1. Full LED trước và sau
2.Body X5M thay đổi màu sơn xe
3. NBT Touch controller
4. Mâm BMW Performance 375 ( Front, 285/35 R21, 10JX21. Rear, 325/30 R21, 11.5JX21)
5. Eissenmann Exhaust

Màu sơn mới thì em đang thích màu đỏ của Porsche Panamera nhưng không biết sơn lên X5 thế nào. Các bác tư vấn giúp em với nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
Xe còn đẹp quá.
BMW thì em thích màu trắng & đen hơn các màu khác, nên không có ý kiến gì thêm cho bác.

Trungjapan có phải là bác bán điện thoại di động Nhật Bản/ Hàn ở Phố Vọng - Hà Nội không ạ?

Hạng D
26/11/09
1.054
904
113
Bà Rịa
dự án lớn, ngay lúc bác Autoonly share lại bộ đèn led giá thơm luôn, chắc bác chủ múc bộ đèn này rồi, hóng hình hoàn thiện:3duongbiahutthuoc:

Hạng C
11/2/09
628
547
93
Nghe bác Trung bảo mới thay 2 bóng khí trc 2 phuộc thường sau k biết êm lắm k bác?
x5 chơi màu xanh đen mâm bạc đẹp nhất r bác ạ, còn màu đỏ em mới thấy x6. Bác chơi đỏ thì máu lửa đấy.

• Like
Reactions: na bom
Hạng B2
9/7/14
179
205
43
Hanoi, Vietnam
Dự án nâng cấp của bác nghe mà sướng tai đang nhà nghỉ thành resorf ngay con này to mầu gì cũng đẹp!

Hạng C
22/4/04
749
247
43
Bác nên kiểm tra các loại gioăng, phớt của hệ thống làm mát, dầu máy, dầu số. Nếu chủ xe cũ chưa thay thì dần dần thay hết 1 lượt đi vì đến kỳ hạn rồi đấy. Nếu thay mấy cái coolant Pipe là cũng mệt đấy.

Thừa tiền thì hẵng làm mấy cái trang điểm nhan sắc bên ngoài. NBT ở VN thì cũng không có ứng dụng gì mấy đâu. Mà X5 thì lên Adaptive Led có lắp thêm High-beam Camera đi cùng đèn LED không nhỉ ?

• Like
Reactions: 325iE46
Hạng B1
3/1/08
78
107
33
Xe còn đẹp quá.
BMW thì em thích màu trắng & đen hơn các màu khác, nên không có ý kiến gì thêm cho bác.

Trungjapan có phải là bác bán điện thoại di động Nhật Bản/ Hàn ở Phố Vọng - Hà Nội không ạ?
Bác Trungjapan chuyên mua bán xe trên diễn đàn otofun bác ạ.
Nghe bác Trung bảo mới thay 2 bóng khí trc 2 phuộc thường sau k biết êm lắm k bác?
x5 chơi màu xanh đen mâm bạc đẹp nhất r bác ạ, còn màu đỏ em mới thấy x6. Bác chơi đỏ thì máu lửa đấy.
Em đi thì thấy cũng không êm hơn là bao nếu so với các dòng xe có bóng hơi cả trước và sau.

Hạng B1
3/1/08
78
107
33
dự án lớn, ngay lúc bác Autoonly share lại bộ đèn led giá thơm luôn, chắc bác chủ múc bộ đèn này rồi, hóng hình hoàn thiện:3duongbiahutthuoc:
Bên autosonly vẫn còn đến 2 bộ nữa bác ạ, em có nghe bác Đăng bên đó nói là do một số bang bên Mỹ họ không cho phép dùng đèn LED nên các xe lỡ nhập về có LED thì phải thay lại Xenon và bỏ LED ra bán lại nên mới có giá tốt vậy

Bác nên kiểm tra các loại gioăng, phớt của hệ thống làm mát, dầu máy, dầu số. Nếu chủ xe cũ chưa thay thì dần dần thay hết 1 lượt đi vì đến kỳ hạn rồi đấy. Nếu thay mấy cái coolant Pipe là cũng mệt đấy.

Thừa tiền thì hẵng làm mấy cái trang điểm nhan sắc bên ngoài. NBT ở VN thì cũng không có ứng dụng gì mấy đâu. Mà X5 thì lên Adaptive Led có lắp thêm High-beam Camera đi cùng đèn LED không nhỉ ?
Xe em vừa phải thay luôn két nước rồi ạ vì nó bị xì nên em thay mới luôn cho chắc. Cái vụ High beam thì em nghe nói có thể Retrofit được nhưng em thấy ko cần thiết lắm và hao thêm lúa :)