Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.400
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Anh em ơi!
Thế là các hành động dã ngoại đã tạo đc không khí phấn chấn trong hội. Mà công đầu là các bác Hiếu Lễ , Jangnhut, Xiaoka, thanhlan ... không kể ai cũng nhớ công gì phải không ạ?
Lòng em vẫn khôn nguôi trăn trở mong muốn S.O.S ta phải làm một chiến dịch ủng hộ bộ đội TS.
Có ý kiến cho rằng: bộ đội TS không thiếu vật chất vì đang đc bờ ủng hộ nhiều, nhưng gia đình họ neo đơn nghèo đói thì làm sao bộ đội an tâm đánh giặc giữ cõi biên thuỳ!!! Nen điều tra nc phát hiện hoàn cảnh này để ủng hộ ở hậu phương!
Em thấy ý kiến này có lý, nên đơn phương giao phó chú Đạt, chú Kiên newbiesg...âm thầm tìm hiểu...
Kết quả thế nào phóng tin lên đây tập thể ta cùng xem bàn kế hoạch nha!

Hạng D
30/1/11
1.272
56
48
Hôm trước nghe bác có ý tưởng nhờ thêm bác tini ở Nha Trang giúp sức trong việc điều nghiên thực tế mà. Thế bác chưa đặt vấn đề với bác tini sao?

Mặt khác cũng phải thúc 2 bác Đạt và Kiên sớm có phản hồi địa chỉ và hoàn cảnh hỗ trợ nữa chứ.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.400
113
12
tp HCM
Vừa rồi em có nói chuyện với tini , anh ấy đang lo cuộc vận động hỗ trợ chiến hữu gặp hoàn cảnh đặc biệt, và anh ấy cho ý kiến "nên chọn gia đình bộ đội trong kv quanh sg cho gần và tiện cho nhóm S.O.S SG"

Hạng D
2/9/09
2.548
4.942
113
Tp.HCM
Ở Q9, Cần Giờ có rất nhiều gđ bộ đội TS việc trọn một gđ trong số nhiều gđ cùng địa phương rất khó mà chúng ta lại k thể đi thăm nhiều gđ được. Vì vậy em đang nhờ chú Lê Trọng Hùng SQ HQ sàn lọc một trường hợp có gia cảnh nhất, chiều mai em có cơ hội gặp chú Hùng và một số chú ở nhà khách T78 do HTBC mời, em sẻ lân la hỏi cho xong.

Hạng D
30/1/07
2.587
145
63
nha trang
All s.o.s : việc làm từ thiện luôn luôn được mọi thành viên hoan nghênh và ủng hộ , vì đây là chưởng trình làm từ thiện đầu tiên nên chúng ta cần tìm trường hợp người thật việc thật , họ thật sự cần sự giúp đỡ của cộng đồng, chứ chúng ta mà cứ tìm đại một gia đình nào đó làm đại mà ko tìm hiểu kỹ , sẽ mất đi ý nghĩa , nghĩa cử cao đẹp của mọi thành viên cùng đóng góp công sức xây dựng chuong trình.
Vài lời mong mấy bác xem xét

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.400
113
12
tp HCM
Bác tini rất có kinh nghiệm. Bác an tâm, chúng ta sẽ điều nghiên kỹ, xem xét cụ thể, đánh giá khách quan, hợp tác bàn bạc, kế hoạch kỹ lưỡng, thực hiện tích cực ... để đáp ứng tinh thần nguyện vọng của anh em.

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/6/09
1.164
139
63
TPHCM
Em hoàn toàn ủng hộ chương trình này và đợi kết quả từ Bác Đạt
!