Hạng B2
15/10/09
230
13
18
Xe em nắp capo không khít, chạy vào đường xóc thì nghe tiếng ồn khó chịu. Có ai biết phải làm sao k?

Hạng B2
27/7/10
313
227
43
Bác dỡ nắp capo lên , bên dưới dọc theo cạnh của nắp capo có 4 cuc cao su gắn ở đầu xe , những cục này có thể điều chỉnh lên xuống bằng cách vặn vào hoặc vặn ra . Nếu nắp capo của bác không kín , khi vào đường xóc kêu thì bác vặn ra canh sao cho vừa để nó không có khoảng trống nhiều thì sẽ hết kêu . Nếu bác vặn ra quá nhiều thì không đóng được capo . Bác kiểm tra lại xem .

Hạng B2
15/10/09
230
13
18
Cám ơn bác nhiều lắm, mình làm được rồi theo cách của bạn.

Happy new year!!

dangthuong nói:
Bác dỡ nắp capo lên , bên dưới dọc theo cạnh của nắp capo có 4 cuc cao su gắn ở đầu xe , những cục này có thể điều chỉnh lên xuống bằng cách vặn vào hoặc vặn ra . Nếu nắp capo của bác không kín , khi vào đường xóc kêu thì bác vặn ra canh sao cho vừa để nó không có khoảng trống nhiều thì sẽ hết kêu . Nếu bác vặn ra quá nhiều thì không đóng được capo . Bác kiểm tra lại xem .

Tập Lái
15/4/21
5
1
3
44
Xe em capo một bên kín một bên hơi hở tí thì có các nào khắc phục được không bác

Hạng B2
25/7/16
272
72
28
48
chỉnh khe hở năp capo và núm cau su ( hở khoảng bao nhiêu là vừa các các)

Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
chỉnh khe hở năp capo và núm cau su ( hở khoảng bao nhiêu là vừa các các)
Không phải vừa mà là xem độ cao của nó ...vừa với xe ...do đó nó mới có nút cao su để vặn chịu và cân bằng capôt để tránh độ run (vì nắp capôt được giử bởi cái ngàm ở giửa)