Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Xe em mới dở người. Nghe nói là nắp thấp ko cần đăng ký, còn nắp thùng của em là vừa thấp vừa cao thì sao nhỉ.
Ban đêm em chở chó hay mở nắp chạy lòng vòng ngoài đường, vẫn chưa bị xxx tóm
View attachment 762402

View attachment 762401
bửa nào qua khu trung sơn cẩn thận bọn nó thịt con chó đằng sau đó, mình sẽ chỉ điểm

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Thân chào các bác! Vấn đề trên em đã mail hỏi trực tiếp Cục trưởng Cục đăng kiểm hôm qua và hôm nay đích thân Cục trưởng mail lại và lệnh cho bộ phận kỹ thuật trả lời em. Nội dụng như sau:
Nắp thùng bán tải và đăng kiểm

Như vậy là các trạm đăng kiểm đã làm đúng chỉ đạo! Up để các bác tham khảo

Hạng B2
15/9/10
187
34
28
TP.HCM
Các bác cho em hỏi,xe có thùng cao,mình tháo thành thùng thấp có sao không vậy?

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Em có hỏi một bác cũng chạy bán tải đăng kiểm thì bác ấy phải làm cải tạo 2 lần. Lần đầu bác ấy lắp nắp thấp, lần 2 thay bằng nắp cao thì cũng bắt phải làm cải tạo. Còn ngược lại thì em chưa hỏi, nhưng cũng có thể phải làm vì thay đổi hình dáng thùng hàng.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
18/3/10
2.606
674
113
Em đọc thông tư hướng dẫn họ nói rõ là không được lắp nắp thùng hàng vượt kích thước bao của xe và vượt thông số khối lượng thì việc anh hạ chiều cao thùng theo luật không trở ngại gì.

• Like
Reactions: kuliem
Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Em đọc thông tư hướng dẫn họ nói rõ là không được lắp nắp thùng hàng vượt kích thước bao của xe và vượt thông số khối lượng thì việc anh hạ chiều cao thùng theo luật không trở ngại gì.
Nói chung là thùng thấp hay cao thì cũng không vượt kích thước bao ngoài cũng như tổng trọng lượng của xe. Vấn đề là cục đăng kiểm nói không phải làm thủ tục cải tạo xe nhưng phải làm nghiệm thu cải tạo với chi phí 610k tại các trung tâm đăng kiểm.

Hạng D
19/1/16
1.019
582
113
31
Nói chung là thùng thấp hay cao thì cũng không vượt kích thước bao ngoài cũng như tổng trọng lượng của xe. Vấn đề là cục đăng kiểm nói không phải làm thủ tục cải tạo xe nhưng phải làm nghiệm thu cải tạo với chi phí 610k tại các trung tâm đăng kiểm.
Vậy là lần sau đi đăng kiểm ko phải nộp phí 610k nữa hả bác?