Tập Lái
14/11/18
15
10
3
View attachment 1821276 Chào các cụ, em mới mua con VL 2018, chạy được tầm 200km chủ yếu trong thành phố. Em thấy mỗi lần đạp ga tăng tốc trong khoảng tốc độ 0- 40 km/h thì thấy máy rất gằn, nặng nề, và có tiếng kêu kiểu hú hú hay u u gì đó. Gọi đại lí thì kêu là turbo chạy. Không biết bác nào chạy xe giống em có gặp trường hợp này không? Em cám ơn.[pagebreak][/pagebreak]

Tập Lái
14/11/18
15
10
3
Máy dầu + turbo = bình thường

Cám ơn bác, em hỏi thêm về chế độ cầu 4H. Theo sách hướng dẫn sử dụng, khi gài cầu 4H không được đi lùi. Nhưng từ gara nhà em hơi cao so với nền đường, khi lùi xe vô nếu để 1 cầu thì hơi khó em để hai cầu lùi một chút xíu vậy có sao không bác

Hạng F
13/9/07
7.049
48.371
113
Cám ơn bác, em hỏi thêm về chế độ cầu 4H. Theo sách hướng dẫn sử dụng, khi gài cầu 4H không được đi lùi. Nhưng từ gara nhà em hơi cao so với nền đường, khi lùi xe vô nếu để 1 cầu thì hơi khó em để hai cầu lùi một chút xíu vậy có sao không bác
Lùi 1 tí ko sao đâu bác. Mấy hôm mưa bãi xe trơn mình cũng cài 4h để de lên bậc thềm cho dễ

Tập Lái
14/11/18
15
10
3
Lùi 1 tí ko sao đâu bác. Mấy hôm mưa bãi xe trơn mình cũng cài 4h để de lên bậc thềm cho dễ
Vậy bác cũng chạy navara ah?Em mới chạy xe bán tải nên cái không rõ.Nói chung mọi thứ oke chỉ có cái tiếng kêu u u hah hú hú khi tăng tốc từ 0-40lm/h nghe rõ nhất là lúc đi đường đông.Xe bác cũng có tiếng đó chứ.

Hạng F
13/9/07
7.049
48.371
113
Vậy bác cũng chạy navara ah?Em mới chạy xe bán tải nên cái không rõ.Nói chung mọi thứ oke chỉ có cái tiếng kêu u u hah hú hú khi tăng tốc từ 0-40lm/h nghe rõ nhất là lúc đi đường đông.Xe bác cũng có tiếng đó chứ.
Colo bác

Hạng D
30/3/09
1.111
1.195
113
Bình thường thôi. Navara đi chậm máy gằn và đặc trưng của bán tải máy dầu. Khi vào ga nên mớm nhẹ chân ga cho máy và cầu bắt nhịp được trớn rồi mới đạp ga sâu thêm ga tăng tốc thì chạy sẽ êm hơn chút. 4H hay 4L thường dùng cho đường xấu đường trơn trượt nên chủ yếu là đi chậm, mấy ai chạy kiểu đua bơi offroad gì đâu nên tiến lùi không vấn đề gì. Em vào lầy vào đường trơn thì tiến lùi chơi tới hết nhưng thường khi chạy thật chậm rồi thì mới chuyển chế độ, sách thì khuyến cáo dưới 80km/h thì phải.

Hạng D
24/8/10
1.038
531
143
39
TP. Hồ Chí Minh
View attachment 1821276 Chào các cụ, em mới mua con VL 2018, chạy được tầm 200km chủ yếu trong thành phố. Em thấy mỗi lần đạp ga tăng tốc trong khoảng tốc độ 0- 40 km/h thì thấy máy rất gằn, nặng nề, và có tiếng kêu kiểu hú hú hay u u gì đó. Gọi đại lí thì kêu là turbo chạy. Không biết bác nào chạy xe giống em có gặp trường hợp này không? Em cám ơn.[pagebreak][/pagebreak]
Nghe như có tiếng rít rít két két rất nhỏ rồi mất mỗi lần buông chân ga sau khi tăng tốc phải k Bác? Không riêng gì navara đâu, BT 50 của mazda nghe còn rõ hơn navara nhiều, tiếng đó là bình thường Bác ạ.