Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
11/10/10
30
0
0
Chào các bác,

Em đang phân vân giữa việc giữ căn hộ để ở hoặc bán và thêm tiền vào để xây nhà ở (em đang có đất)

Nếu bán thì nên bán thời điểm này hay đợi gần xong rồi bán hay đợi vài tháng nữa(căn hộ của em là Era Q7) vì sợ giá VLXD lên nếu để căn hộ gần xong mới bán thì không biết giá lên đủ bù tiền VLXD lên không?

Nhu cầu về nhà ở nhà này không cấp thiết lắm (50%), em chỉ lo tiền mất giá, sợ sau này quay lại với số tiền sẽ không xây được nhà như dự tính ban đầu vì thấy VLXD tăng chóng mặt quá !

Các bác tư vấn giùm nghe.

Cảm ơn

Hạng C
6/1/11
920
9
18
Re:Nên bán căn hộ lúc này để xây nhà dưới đất hay chờ 1 thời gian nữa

Em khuyên thím nên bán căn hộ nhưng cũng khoan xây nhà. Lấy tiền bán căn hộ, thím mua một miếng đất pháp lý rõ ràng, sổ đỏ là tốt nhất và thuộc loại dễ mua, dễ bán. Sau này khi tình hình đã ổn định và thím có nhu cầu ở thưc sự, lúc đó thím bán miếng đất để xây nhà hoặc quay lại mua căn hộ vẫn được. Em tin rằng thím sẽ không lỗ mà có khi lại lời hơn.

Last edited by a moderator:
Hạng C
8/2/11
539
47
28
58

dungtc nói:
Em khuyên thím nên bán căn hộ nhưng cũng khoan xây nhà. Lấy tiền bán căn hộ, thím mua một miếng đất pháp lý rõ ràng, sổ đỏ là tốt nhất và thuộc loại dễ mua, dễ bán. Sau này khi tình hình đã ổn định và thím có nhu cầu ở thưc sự, lúc đó thím bán miếng đất để xây nhà hoặc quay lại mua căn hộ vẫn được. Em tin rằng thím sẽ không lỗ mà có khi lại lời hơn.
Bác này hay

Tập Lái
11/10/10
30
0
0

Cảm ơn bác dungtc, nhưng nếu như căn hộ khó bán như bác nkgedadknr nói thì em có nên bán rẽ để lấy tiền mua đất không? hay đợi đến sắp giao nhà mới bán? và lúc đó tiền có đủ mua đất như dự tính bây giờ không? Cảm ơn.

Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com

Thím cứ nghe theo bác dungtc đi, đến mợ hope mà còn khen hay là quá hay luôn rồi thím nó ạ. Chỉ có điều bác nkgedadknr (nick của bác khó nhớ quá bác ơi, em đọc trẹo cả lưõi mà ko sao nhớ nổi) nói rất đúng đó thím à, kế hoạch của em là mua Era, có rất - rất nhiều bác chào nhưng xã em nói để vốn mần ăn, khi nào sắp xong thì múc cũng ok vì tiền tăng giá căn hộ chắc ko bằng tiền lãi ngân hàng trong vài năm chứ đừng nói gì làm vốn kinh doanh. Lúc này em chỉ chúc cho thím ra hàng được, lỗ một xíu cũng ok vì sắp xong mà bán thì ko biết số tiền đó có mua nổi đất hay ko nữa!
hope nói:
dungtc nói:
Bác này hay

Last edited by a moderator:
Tập Lái
11/10/10
30
0
0

Cảm ơn các Bác, các Thím.
Chắc là em sẽ bán căn hộ trước, nhưng em cũng đang phân vân là nên xây nhà luôn để bảo toàn vốn hay mua đất để đó rồi 1-2 năm sau xây, vì em không biết trong vòng 1-2 năm nữa thì giá xây dựng sẽ tăng nhanh hơn là đất hay không (vì em thấy tình hình lạm phát cao --> giá xây dựng tăng cao, nhanh nhưng giá đất không tăng nhiều thì phải. Trong 2-3 năm qua giá nhà đất tăng TB khoảng 20% nhưng giá xây dựng nhà phố tăng khoảng > 30% ?

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113

Sắt thép bên Trung Quốc đang xuống, với lãi xuất cao thế này , mấy dự án BDS nếu chưa khởi công sẽ đắp chiếu.... vì vậy theo tôi thì giá VLXD sẽ không có khả năng lên tiếp. Bác cứ bán cái căn hộ đó gởi tiền ngân hàng đi, lấy lãi, từ từ xây nhà, tuy nhiên tình hình này chẳng biết đồng tiền vn có biến thành vàng mã hay kg thì chưa biết.

Hạng D
17/2/08
1.000
3
38
61
TP. HCM

Himlam nói:
Sắt thép bên Trung Quốc đang xuống, với lãi xuất cao thế này , mấy dự án BDS nếu chưa khởi công sẽ đắp chiếu.... vì vậy theo tôi thì giá VLXD sẽ không có khả năng lên tiếp. Bác cứ bán cái căn hộ đó gởi tiền ngân hàng đi, lấy lãi, từ từ xây nhà, tuy nhiên tình hình này chẳng biết <span style=""color: #0000ff;"">đồng tiền vn có biến thành vàng mã</span> hay kg thì chưa biết.

Vậy thì phải mua G miếng cho chắc hả bác, cái gì cấm thì giá nó sẽ cao nên tương lai sẽ OK hơn ?

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com

NắngSG nói:
nkgedadknr (nick của bác khó nhớ quá bác ơi, em đọc trẹo cả lưõi mà ko sao nhớ nổi)
Nếu không gặp em đời anh đã khác nhiều rồi

Status
Không mở trả lời sau này.