Có nên cấm xe máy ở TP.HCM?

• Nên

Bình chọn: 137 58,3%
  • Không nên

Bình chọn: 27 11,5%
  • Chưa phải lúc này

Bình chọn: 67 28,5%
  • Ý kiến khác (mời các bác bình luận)

Bình chọn: 4 1,7%

• Total voters
    235
Hạng D
9/7/12
2.269
5.489
113
Vác cái xe máy chạy cả ngày có sướng gì đâu
Nếu được đẻ ở nước khác thì tội gì phải chạy xe máy

Hạng B2
14/12/15
117
113
43
Vâng : bác nói Bác có học thức . Đi nước ngoài . Người trong diễn đàn lâu :)) thế các có đưa ra định hương nào tốt đẹp không ? Hay bác chỉ biết chỉ trích khi bản thân bác chưa hẳn là tốt . Dân Việt đại đa số có người nào làm tốt trách nhiệm của công dân không ? Mà đòi lãnh đạo thế này kia bản thân mua đồ chẳng xếp hàng chen vs lấn . Leo vĩa hè lấn chiếm . Say sĩn không chấp hành động vào la làng lên hiếp dân ? Thế bác nói không cấm để đi lùi với đất nước ngta vs mỗi năm tăng thêm vụ TNGT à
Vâng chỉ có dân sai thôi, e đâu phản đối gì đâu bác. E ủng hộ cấm hết mọi thứ mà, các lãnh đạo không bao giờ sai. Chắc các bác ở trên đây cũng nghĩ vậy :3dquaytay:

Tập Lái
4/3/16
42
35
18
tphcm
Thành phần mới tập lái vào đây định hướng mọi người nè. Các bác phải biết lắng nghe và tiếp thu ngu kiến của bác này. Tất cả mọi sai trái đều xuất phát từ dân, đảng và nhà nước ko bao giờ sai nhé. Lát bác này có chửi e thì nhẹ nhẹ nha, thường mấy dâm đãng diên hay nói bậy cắn càng lắm. Ở đây toàn người có ăn học, hiểu biết và có điều kiện tiếp xúc nhiều với thế giới bên ngoài nên ko dễ mà định hướng đâu nha mấy dâm đãng diên kia.
Bớt sống ảo lại đi thím !..
Mới tham gia Os thì gọi là tập lái , còn tham gia lâu hơn chút thì B1 chứ kiến thức và kinh nghiệm lái xe , kinh nghiệm sống chưa chắc hơn ai mà nổ nổ..
.." Thành phần tập lái " kkkk, ????...thím số má quá nhỉ ?

Hạng B1
10/3/15
56
67
18
Đi China gặp đối tác hỏi : sao thành phố bọn mày toàn ô tô , không có xe máy ? Chính phủ cấm triệt để hả ? Nó ngần ngừ rồi nói : đi xe máy bất tiện và không an toàn , ban đầu cấm dữ lắm nhưng sau này dân thấy có lợi nên tự giác . Thế đấy , phải học hỏi " cấm và dạy " nha các bác !

Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
Cấm tuyệt đối từ thành thị đến nông thôn luôn, chỉ nên cho xe máy hoạt động ở những đường nội bộ, khu chung cư, nó quá nguy hiểm đến an toàn cho mọi người. Khản cổ, kêu gào là đất nước bình yên nhất nhì thế giới, mà dân chết vì tai nạn giao thông, y tế yếu kém, thực phẩm bẩn, điều kiện sinh sống thấp kém, nghèo đói ..,, còn nhiều hơn đất nước người ta đang chiến tranh nữa. Thật là hạnh phúc đến cười ra nước mắt.
p/s: giảm thuế oto ngay và luôn, nếu không phải chịu trách nhiệm với đồng loại, đồng bào nhé.:(

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: hoangsolid
Hạng B2
14/12/15
117
113
43
Bác nói có dẫn chứng đừng có văng tục .
Ở cmt trên e có nói rồi . Cấm là đúng nhưng không phải nói cấm là cấm được .
Phải xây dựng hạ tầng . Phương tiện công cộng . Giản dân . Mở rộng đường xá . Đầu tư tàu điện . Nâng cao giáo dục . Khuyến khích doanh nghiệp trong nước nghiêm cứu sản xuất oto nội địa . Giảm thuế . Mới bắt đầu cấm . Mà chỉ nên cấm một số tuyến đường trung tâm . Từ từ mới quận lân cận . Đâu phải nói cấm là cấm đi lại bao nhiêu triệu người dân ? Lãnh đạo ngta cũng biết nên mới đang tập trung phát triễn hạ tầng . Đâu phải 1-2 ngày là xong bác ? Bác học nước ngoài ăn nói như thế e thua :)) bác đề cao bác quá trong cách nói chuyện học thức hay không thể hiện qua cách giao tiếp bác nhé :))
Cảm ơn bác đã bỏ thời gian đàm đạo với e, e cũng chỉ là dân đen bình thường thôi ko có gì đặc biệt. E nghĩ nói nhiều thì cũng chỉ lang mang thôi, hi vọng các bác hiểu. Người đọc sẽ tự chọn lọc ai đúng ai sai thôi, quy luật đào thải tự nhiên. Giờ e phải đi cho bé nhà e ăn cháo để lát tập đi bộ để vài bữa làm quen với việc ko có xe máy.

Hạng B2
30/3/17
109
86
38
35
TP Hồ Chí Minh
Vâng chỉ có dân sai thôi, e đâu phản đối gì đâu bác. E ủng hộ cấm hết mọi thứ mà, các lãnh đạo không bao giờ sai. Chắc các bác ở trên đây cũng nghĩ vậy :3dquaytay:
Em không nói bác sai hay đúng . Mà e chỉ nói bác nên nhìn nhận từ nhiều phía rồi đánh giá . Lãnh đạo không phải ai cũng đúng . Chính vì không đúng mới cần người dân góp ý đưa ra ý kiến . Chứ không phải chửi nhau ăn tiền của nhau bla bla các thứ . Bác đang sống ở đất nước kém phát triễn hơn ngta đừng có làm nó đi xuống . Bác nghĩ góp ý sao để lãnh đạo tiếp thu ý kiến mình đúng tâm phục thì ý kiến đừng chửi bởi cũng chả giải quyết được vấn đề gì

• Like
Reactions: Nissan4241
Hạng D
28/6/16
1.514
1.717
113
Đường sá thì xuống cấp , chật chội , đã vậy còn bị ăn xén khi làm đường , rồi ko chịu nâng cấp đường sá thì sao đủ cho ô tô chạy ?
thuế xe ô tô thì cứ như dùng búa đấm thẳng vào mặt dân , thì bắt buộc dân phải chạy xe máy thôi. Ko chịu bỏ thuế ô tô , ko chịu nâng cấp đường sá cho bằng anh bằng chị để phục vụ cho dân , mà đi bắt dân phải bỏ xe máy. Nghĩ ra đc trò này cũng hay. Ông bà ngày xưa nói quả ko sai : "Đừng nghe những gì......"
Nghe mà buồn cho dân tộc này.....
Bác này nói cũng chưa đúng, các nước phát triển họ có giao thông công cộng rất tốt giải quyết được phần lớn nhu cầu của người dân.
Một cái xe bus hay tầu điện ngầm có sức chở người rất lớn nếu hàng ngày toàn bộ người dân đi bằng hình thức đó thì móc đâu ra tắc đường.
Có trách thì trách cái đất nước này cái chế độ nó thế vì vậy người dân còn khổ nhiều.

Hạng B2
14/12/15
117
113
43
Bớt sống ảo lại đi thím !..
Mới tham gia Os thì gọi là tập lái , còn tham gia lâu hơn chút thì B1 chứ kiến thức và kinh nghiệm lái xe , kinh nghiệm sống chưa chắc hơn ai mà nổ nổ..
.." Thành phần tập lái " kkkk, ????...thím số má quá nhỉ ?
Vâng e xin lỗi nếu e có nói gì đụng chạm bác. Nhưng e xác nhận với bác e chuẩn men ko có đồng giới với bác nên bác đừng gọi e là thím vợ e hiểu lầm chết e :3duongbiahutthuoc:

Hạng D
22/8/14
1.240
377
83
33
cha này di chuyển chắc từ 4 bánh trở lên k quá. sao k mở đường bự ra. phí thuế môi trường nào chó gì.công an giao thông đâu. kêu ra thổi phồng mồm đi.xây cầu vượt đi. thiếu mẹ gì cách