Hạng D
1/8/13
1.146
1.138
143
Xin chào ae ford thân mến, định hỏi bên box audi mà thấy ít người chạy quá nên nhảy qua đây cho xôm tụ ^^
Khả năng kinh tế e: chỉ ráng lắm đc 2 tỉ 7 quay đầu thôi ... hix hix

- tình hình là e là 1 người mê xe....thích cảm giác cầm vô lăng... đg chạy CRV 2019 cảm thấy rất ổn nhưng cảm giác lái hơi đơn điệu và xe ít option quá . Bản thân e rất thích dòng xe SUV 7 chỗ loại big size mà tiền thì chỉ có giới hạn. Nên lên đây mong ae đã và đang đi Explorer ( hoặc từng chạy qua audi Q7 form 2018 thì quá tuyệt vời) tư vấn dùm e vài lời thiệt lòng :
"là nên chọn em nào giữa 2 con Audi Q7 used car đời 2018 máy 2.0 hoặc 3.0 ( tuỳ cơ duyên ) đổ lên và 1 chú Exxplorer máy 2.3 ecoboost cũng used car đời cao 2019 "
Giá 2 e này chênh lệch khoảng trên 500 củ. Nhu cầu rõ ràng :

1/ phải 7 chỗ, gầm cao máy khoẻ , đầy đủ option tiện nghi .
2/ nội thất xe High tech, hiện đại. ( e trẻ mà nên rất thích công nghệ )
3/ OFF ROAD đi đồi cát Phan thiết phải tốt ( vì đã chạm đến dòng này , phải off iếc ngon chứ, nhưng ko off kiểu phá xe đâu ạ )
4/ cảm giác lái ai ngon hơn ? Phấn khích hơn vậy các bác ??
5/ loa nghe nhạc , chú Audi hay Ford nghe hay hơn ạ ?

Thanks các anh chị em cô bác đã giúp e khai sáng!!

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
5/6/19
40
6
3
34
hồ chí minh
anphufordhcm.com
Em bên đại lý ford,audi Q7 em chưa chạy qua nên ko biết chính xác như thế nào.Nhưng riêng Explorer em chạy rất nhiều và các xe cùng phân khúc với explorer.riêng em cảm giác lái con explorer là ok nhất còn các cái khác em ko nói tới.Anh cần lái thử hai giá explorer anh alo em 0964440576

Hạng B1
29/10/18
99
62
33
34
Xin chào ae ford thân mến, định hỏi bên box audi mà thấy ít người chạy quá nên nhảy qua đây cho xôm tụ ^^
Khả năng kinh tế e: chỉ ráng lắm đc 2 tỉ 7 quay đầu thôi ... hix hix

- tình hình là e là 1 người mê xe....thích cảm giác cầm vô lăng... đg chạy CRV 2019 cảm thấy rất ổn nhưng cảm giác lái hơi đơn điệu và xe ít option quá . Bản thân e rất thích dòng xe SUV 7 chỗ loại big size mà tiền thì chỉ có giới hạn. Nên lên đây mong ae đã và đang đi Explorer ( hoặc từng chạy qua audi Q7 form 2018 thì quá tuyệt vời) tư vấn dùm e vài lời thiệt lòng :
"là nên chọn em nào giữa 2 con Audi Q7 used car đời 2018 máy 2.0 hoặc 3.0 ( tuỳ cơ duyên ) đổ lên và 1 chú Exxplorer máy 2.3 ecoboost cũng used car đời cao 2019 "
Giá 2 e này chênh lệch khoảng trên 500 củ. Nhu cầu rõ ràng :

1/ phải 7 chỗ, gầm cao máy khoẻ , đầy đủ option tiện nghi .
2/ nội thất xe High tech, hiện đại. ( e trẻ mà nên rất thích công nghệ )
3/ OFF ROAD đi đồi cát Phan thiết phải tốt ( vì đã chạm đến dòng này , phải off iếc ngon chứ, nhưng ko off kiểu phá xe đâu ạ )
4/ cảm giác lái ai ngon hơn ? Phấn khích hơn vậy các bác ??
5/ loa nghe nhạc , chú Audi hay Ford nghe hay hơn ạ ?

Thanks các anh chị em cô bác đã giúp e khai sáng!!
Chia sẻ 1 số kiến thức của mình biết về 2 dòng xe để bạn tham khảo:
1/ phải 7 chỗ, gầm cao máy khoẻ , đầy đủ option tiện nghi ---> Cả 2 đều 7 chỗ, gầm cao máy khỏe như nhau, nhưng Explorer rộng hơn Q7
2/ nội thất xe High tech, hiện đại. ( e trẻ mà nên rất thích công nghệ ) ---> Tùy vào thẩm mỹ mỗi người, nhưng theo cá nhân mình nghĩ thì Q7 sẽ đẹp hơn, còn về công nghệ thì Explorer cũng k thua kém Q7 nhiều đâu bạn.
3/ OFF ROAD đi đồi cát Phan thiết phải tốt ( vì đã chạm đến dòng này , phải off iếc ngon chứ, nhưng ko off kiểu phá xe đâu ạ ) --->Cả 2 đều là Awd, nên cái này bạn tán cát thoải mái, mỗi tội cả 2 đều là CUV nên gầm nó sẽ k cao, k offroad nặng đc đâu bạn nhé.
4/ cảm giác lái ai ngon hơn ? Phấn khích hơn vậy các bác ?? ---> Q7 2.0 < Explorer < Q7 3.0
5/ loa nghe nhạc , chú Audi hay Ford nghe hay hơn ạ ? ---> Explorer thì là 12 loa Sony nghe cũng ok lắm, còn Q7 thì mình k nhớ lắm, hình như là 10 loa

• Like
Reactions: lovecar88
Hạng D
1/8/13
1.146
1.138
143
Chia sẻ 1 số kiến thức của mình biết về 2 dòng xe để bạn tham khảo:
1/ phải 7 chỗ, gầm cao máy khoẻ , đầy đủ option tiện nghi ---> Cả 2 đều 7 chỗ, gầm cao máy khỏe như nhau, nhưng Explorer rộng hơn Q7
2/ nội thất xe High tech, hiện đại. ( e trẻ mà nên rất thích công nghệ ) ---> Tùy vào thẩm mỹ mỗi người, nhưng theo cá nhân mình nghĩ thì Q7 sẽ đẹp hơn, còn về công nghệ thì Explorer cũng k thua kém Q7 nhiều đâu bạn.
3/ OFF ROAD đi đồi cát Phan thiết phải tốt ( vì đã chạm đến dòng này , phải off iếc ngon chứ, nhưng ko off kiểu phá xe đâu ạ ) --->Cả 2 đều là Awd, nên cái này bạn tán cát thoải mái, mỗi tội cả 2 đều là CUV nên gầm nó sẽ k cao, k offroad nặng đc đâu bạn nhé.
4/ cảm giác lái ai ngon hơn ? Phấn khích hơn vậy các bác ?? ---> Q7 2.0 < Explorer < Q7 3.0
5/ loa nghe nhạc , chú Audi hay Ford nghe hay hơn ạ ? ---> Explorer thì là 12 loa Sony nghe cũng ok lắm, còn Q7 thì mình k nhớ lắm, hình như là 10 loa
Cám ơn bác, mình đã quyết dc. Vài ngày nay và quyết định múc Q7 2nd, bản APEC . Option loa bose nghe thôi rồi. Mình nghĩ xe Đức đc ráp Slovakia nhập từ Germany dù sao vẫn trên explorer từ Mỹ 1 bậc. Bởi vậy mới nói tiền nào của đó. Mình sẽ sớm làm clip review e nó... hihi

Nên chọn Audi Q7 2nd 2018 hay explorer 2019 đây các bác ?
Nên chọn Audi Q7 2nd 2018 hay explorer 2019 đây các bác ?