Tập Lái
25/12/18
14
2
3
33
Bình Dương
Hello cả nhà, chuyện là nhà em đang tính mua xe mà lại phân vân giữa BMW 3 series với Mercedes C Class :) 2 người đứng đầu gia đình có sở thích khác nhau nó thế. Em có tìm hiểu trên internet về độ an toàn của 2 thằng này thì thấy cái video dưới. Trong video thì bài test có phần thiên về Mercedes chỉ có phần đèn pha gì gì đó nó thua thằng kia. Vậy các bác cho em hỏi nên mua thằng nào và vì sao (bỏ qua khoảng giá nha, an toàn và tiện lợi là được). Thank mấy bác trước, mấy bác có thể tham khảo video em đã xem.
Mấy bác có comment thì giải thích rõ giúp em chứ em ngu về xe :(

Hạng C
29/8/11
723
296
63
BM lái thích hơn
Ngoại thất thì tùy, ai thích dòng nào thì chọn dóng đó

• Like
Reactions: Empire auto
Hạng B2
20/8/18
390
125
63
Bmw 3 seri 2019 mới quá đẹp....! Bác ngắm 2 con hiện tại thấy e nào sexy hơn hốt luôn khỏi đợi. Mà đợi thaco biết bao giờ nó tha về bán đây? E đang muốn nâng cấp X5 2019 mà chắc cũng chờ dài cổ...! Chắc nghía qua porsche

• Like
Reactions: libra1410
Hạng C
2/12/18
958
563
113
41
Tâm trạng bác chủ cũng như em...sau khi nghiên cứu...em đã chọn bmw s3 2019...và chấp nhận là chờ đợi...còn lý do thì mỗi ngừoi một ý bác...có nhiều bài so sánh...bác cứ tìm đọc và sự lựa chọn sau cùng là bác...hy vọng bác tìm đc con xe ưng ý...còn nếu ko chấp nhận chờ thì mec c có xe lấy ngay...

• Like
Reactions: libra1410
Hạng B2
24/3/17
216
246
58
Bmw thì mạnh mẽ, bốc nhưng nội thất khá xấu. Mua về phải độ mâm, vô lăng, kể cả màn hình vì nó cắt hết cmmr. Merc C thì đủ option, nhẹ nhàng, nhưng ko bốc và chật chội hơn Bim 3.

Kết luận: nếu bác mua Bim 3 thì nên bỏ thêm tầm 100 củ để độ lên nếu muốn đẹp, như lên bodykit M sport hoặc M3, rồi vô lăng, mâm, màn hình NBT

Merc thì kinh tế hơn khi mọi thứ oke sẵn rồi. Bim thì ngầu, lầm lì. Merc thiên về êm ái sang trọng.