Hạng D
13/3/09
1.386
2.152
113
41
HCM
Một ngày đẹp trời có người bạn alo hỏi biết ai cho thuê xe ko tự nhiên giật mình nhìn lại chiếc morning xinh xắn của mình nằm trong sân cả tuần lễ mà lại ít sử dụng... thế là e tự hỏi hay là mình ráng đổi cái xe của mình to hơn một chút lâu lâu cho thuê kiếm thêm chút đỉnh... do đó e tạm lập topic này để tham khảo thử xem tình hình cho thuê xe gần đây thế nào... có còn dễ làm ăn hay ko?

E đang tìm hiểu Carens hoặc Nissan Grand Livina (GL) e ko thích Innova vì Taxi nó chạy đầy đường rồi, Nissan GL thì cái bề ngang nó hơi nhỏ nhưng phù hợp với cái sân để xe ở nhà e, Carens thì nhìn cũng ok.. nếu các bác là người thuê thì tâm lý các bác sẽ thích Carens or Nissan GL?

to các bác sales: e chưa có quyết định gì hết chỉ muốn tìm hiểu tâm lý chung về 2 loại xe này thôi nên các bác đừng pm cho e nhé. Thanks All!

Hạng D
23/11/10
1.201
1.268
113
HCM
Nếu mua xe để sử dụng tôi chọn Carens vì giá cả, options, kiểu dáng, xăng cộ tốt hơn. Chất lượng thì do xe nhà chạy, kĩ càng, bảo dưỡng tốt nên yên tâm.
Nếu thuê xe tôi sẽ chọn Nissan vì thương hiệu và yên tâm hơn về chất lượng.

Giá thị trường bây giờ trung bình xe 7 chỗ thuê thứ 7, CN là 600-700K/ngày (12 h) hoặc 800-900K/ngày (24h). Ngày thường hoặc dài ngày thì rẻ hơn 1 chút.

Hạng D
15/7/08
2.051
135
63
...hỏi làm chi?
Em đưa thông số xe Nissan lên để Bác tham khảo: (em là sâu nissan mừ :D )
Nên chọn Carens or Nissan Grand Livina nếu có ý định vừa dùng vừa cho thuê

Nên chọn Carens or Nissan Grand Livina nếu có ý định vừa dùng vừa cho thuê

Chúc Bác mau có vợ 2!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/9/10
281
242
43
Livina so với Carens (loại 7 chỗ) có mấy cái "nhỏ" sau:
1. Li là loại mini MPV nên cả 3 chiều đều nhỏ hơn Carens nên xe chỉ chở được đúng 4 người lớn và 2 trẻ em, trong khi Carens rộng hơn chở được 5 người lớn và 2 trẻ em. Nhỏ nên không có gác tay chỗ ghế tài. Ca đúng là MPV vì gập 2 hàng ghế sau có thể chở hàng hoặc thành giường nệm cho F1 ngủ.
2. Động cơ thì Li và Ca đều là động cơ thế hệ mới nhưng Li chỉ có 1.6 còn Ca thì 2.0 khoẻ hơn (dĩ nhiên ăn xăng cũng nhiều hơn)
3. Xác Li cũng nhẹ hơn Ca (nhẹ hơn cả In nữa) nên chạy tốc độ cao sẽ không đầm bằng Ca.
4. Bánh xe Li nhỏ hơn Ca và gầm thì cũng thấp hơn Ca nên cẩn thận khi mở cửa dễ đụng lề vỉa hè và cẩn thận khi lội nước mùa mưa.
Li so với Ca có mấy cái "lớn" như:
1. Giá Li cao hơn Ca nhiều, trước khi tăng giá thì Li có giá 730 triệu, còn Ca chỉ 540 triệu.
2. Nội thất có mấy món hơn Ca như ốp gỗ, ghế da nhưng dàn lạnh thế hệ cũ không được tự động như Ca.
3. Li tiêu thụ xăng ít hơn Ca và vì nhỏ nên vọt hơn lúc mới vào số.
Nói chung Li không thể so sánh với Ca về mọi mặt, ngay cả thương hiệu Nissan cũng chẳng nổi bật hơn vì thị trường VN chỉ chuộng mỗi Toyota mà thôi. Do đó bác nên cân nhắc và tham khảo thêm để quyết định.

Hạng D
13/3/09
1.386
2.152
113
41
HCM
Thanks các bác đã giúp e tư vấn nhiệt tình, e đã chạy thử Nissan GL rồi nhưng chưa chạy thử Carens. E sẽ thu xếp đi thử Carens rồi nghiên cứu tiếp.
Nếu so về giá cả thì và mục đích kinh doanh thì đúng là Carens có nhiều ưu điểm hơn nhất là có thêm cái hốc gió cho hàng ghế sau... cái này chắc khách thuê xe sẽ thích hơn :)

Hạng D
15/7/08
2.051
135
63
...hỏi làm chi?
henry.saigon nói:
Livina so với Carens (loại 7 chỗ) có mấy cái "nhỏ" sau:
1. Li là loại mini MPV nên cả 3 chiều đều nhỏ hơn Carens nên xe chỉ chở được đúng 4 người lớn và 2 trẻ em, trong khi Carens rộng hơn chở được 5 người lớn và 2 trẻ em. Nhỏ nên không có gác tay chỗ ghế tài. Ca đúng là MPV vì gập 2 hàng ghế sau có thể chở hàng hoặc thành giường nệm cho F1 ngủ.
2. Động cơ thì Li và Ca đều là động cơ thế hệ mới nhưng Li chỉ có 1.6 còn Ca thì 2.0 khoẻ hơn (dĩ nhiên ăn xăng cũng nhiều hơn)
3. Xác Li cũng nhẹ hơn Ca (nhẹ hơn cả In nữa) nên chạy tốc độ cao sẽ không đầm bằng Ca.
4. Bánh xe Li nhỏ hơn Ca và gầm thì cũng thấp hơn Ca nên cẩn thận khi mở cửa dễ đụng lề vỉa hè và cẩn thận khi lội nước mùa mưa.
Li so với Ca có mấy cái "lớn" như:
1. Giá Li cao hơn Ca nhiều, trước khi tăng giá thì Li có giá 730 triệu, còn Ca chỉ 540 triệu.
2. Nội thất có mấy món hơn Ca như ốp gỗ, ghế da nhưng dàn lạnh thế hệ cũ không được tự động như Ca.
3. Li tiêu thụ xăng ít hơn Ca và vì nhỏ nên vọt hơn lúc mới vào số.
Nói chung Li không thể so sánh với Ca về mọi mặt, ngay cả thương hiệu Nissan cũng chẳng nổi bật hơn vì thị trường VN chỉ chuộng mỗi Toyota mà thôi. Do đó bác nên cân nhắc và tham khảo thêm để quyết định.
Em có đưa thêm mấy cái Bác xem lại cho chính xác :
1.
Livina 7 chỗ máy 1.8 chứ ko phải 1.6 .
2.
- Hiện tại giá Livina là 658.759.000 (đã có VAT) _ vẫn chưa có tăng giá.
(Giá bác ghi 730.000.000 là ra luôn biển số rồi ạ. Vẫn chưa trừ Khuyến mại 19.500.000đ. Tính ra xe Bác chạy được luôn chỉ 710.000.000 đồng).
- Kia Caren 2011 là 579.000.000 (đã có VAT). chưa ra biển số.
3.
Đa phần chứ không phải là tất cả.^^.

Em đang đi Kia đây Bác, tùy tài chính và nhu cầu như thế nào thôi.

Hạng D
30/3/10
1.502
66
48
TPHCM
Nhà cháu thì có con Everest để cho thuê tháng 25tr, khi nào có đi xa thì vẫn được lấy xe đi. Như vậy rất tiện