Tập Lái
6/3/17
6
1
3
38
Chào các bác, em muốn nhờ các bác tư vấn chút xíu. Vì tính chất công việc di chuyển liên tục nên em thường lấy lại sức bằng cách ngủ trên xe. Em có thuê tài xế nên ngủ hàng ghế sau nhưng rất khó ngủ vì không được thoải mái. Mình đang cần đổi xe, tầm khoảng 4-6 tỷ, vậy các bác có thể tư vấn cho em loại xe nào hàng ghế sau gập ngả sau được để ngủ được không và đó là xe gầm cao, thì càng tốt để đi được mọi loại đường. Xin cám ơn!
Nên chọn dòng loại xe nào: GLS 350/ GLS400; Land Rover; lexus lx570; Land cruiser toyota. Qua tham khảo có một số loại xe này, các bác thêm một số dòng xe khác, giúp em chọn loại nào với ạ. Em chân thành cảm ơn!

• Like
Reactions: ngotpro
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Chào các bác, em muốn nhờ các bác tư vấn chút xíu. Vì tính chất công việc di chuyển liên tục nên em thường lấy lại sức bằng cách ngủ trên xe. Em có thuê tài xế nên ngủ hàng ghế sau nhưng rất khó ngủ vì không được thoải mái. Mình đang cần đổi xe, tầm khoảng 4-6 tỷ, vậy các bác có thể tư vấn cho em loại xe nào hàng ghế sau gập ngả sau được để ngủ được không và đó là xe gầm cao, thì càng tốt để đi được mọi loại đường. Xin cám ơn!
Nên chọn dòng loại xe nào: GLS 350/ GLS400; Land Rover; lexus lx570; Land cruiser toyota. Qua tham khảo có một số loại xe này, các bác thêm một số dòng xe khác, giúp em chọn loại nào với ạ. Em chân thành cảm ơn!
Chào bác em đang lái cho sếp bự con gls400.. có đôi dòng nhận xét như sau..
Khuyến điểm: hao xăng (đường tp 20l/100k), xác xe dài, đáng buồn nhất là băng giữa và băng sau KHÔNG THỂ ngã ra phía sau được, tối đa chỉ được 3..40độ. Chế độ bảo dưỡng sửa chữa khó khăn..ko phù hợp với bác đi công tác xa đâu ạ
Ưu điểm: tăng tốc nhanh, trãi nghiệm đầy đủ option hiện đại bậc nhất (cái này lái xe sướng), lạnh điều..
Còn các dòng của toyota em chưa trãi nghiệm nên không dám đánh giá ạ
Nên chọn dòng loại xe nào: GLS 350/ GLS400; Land Rover; lexus lx570; Land cruiser toyota

Nên chọn dòng loại xe nào: GLS 350/ GLS400; Land Rover; lexus lx570; Land cruiser toyota

Hạng D
22/5/08
1.680
1.297
113
Nghĩ làm gì, thích thì mua thôi. không thích bán mua con khác. ai thay mình được.

Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
Nhiều tiền mua xe gì hỏng được bác chủ, cứ thử xe nào em thì mua. Mua thêm cái nệm hơi ngủ cho ngon :3dcuoi:

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
1- Anh lựa một trong những xe đó theo sở thích của anh;
2- Thuê thiết kế bỏ 2 hàng ghế sau hoán chuyển thành phòng VIP có giường, có toilet, có quầy bar, có vách ngăn với khoang tài xế... theo ý anh;
3- Mang xe cùng bản vẽ thiết kế ra làm thủ tục cải tạo xe.
4- Thuê thợ thi công;
5- Đưa xe vào vận hành.
Những việc này có thể thuê gara làm trọn gói từ đầu.
Lúc đó không chỉ để ngủ mà anh còn đầy đủ tiện nghi hưởng thụ, nghỉ ngơi thư giãn, làm gì tùy thích.
Một số hãng vận chuyển hành khách (thí dụ như hãng xe Ford đã làm), một số nghệ sĩ (thí dụ như ms.Đàm) đã làm rồi.
Những hàng ghế bỏ ra có thể bán lại trừ bớt vào chi phí.
Khả năng mua xe cỡ 6 tỷ mà việc nhỏ như vậy anh dư sức tính ra mà.

• Like
Reactions: ngotpro
Hạng C
16/3/15
873
1.744
93
Em đi lạc vào chốn này, lỡ rồi cũng chúc bácchủ sớm tìm được xe ưng ý, em đi ra...
À ! mà thời kì còn khó khen em có nghe câu " zin khơ 8 máy em chê
bò ma 6 máy em mê ... giường nằm " hix hix em dzọt
:3dcuoi::3dcuoi:

7/9/16
1.026
2.627
113
33
Ng
Chào bác em đang lái cho sếp bự con gls400.. có đôi dòng nhận xét như sau..
Khuyến điểm: hao xăng (đường tp 20l/100k), xác xe dài, đáng buồn nhất là băng giữa và băng sau KHÔNG THỂ ngã ra phía sau được, tối đa chỉ được 3..40độ. Chế độ bảo dưỡng sửa chữa khó khăn..ko phù hợp với bác đi công tác xa đâu ạ
Ưu điểm: tăng tốc nhanh, trãi nghiệm đầy đủ option hiện đại bậc nhất (cái này lái xe sướng), lạnh điều..
Còn các dòng của toyota em chưa trãi nghiệm nên không dám đánh giá ạ
View attachment 625405

View attachment 625406
View attachment 625407
Ngủ trên xe thì xếp băng ghế lại , thêm cái gối là ngủ ngon lành rồi bác! Đi công tác xa thì gls 350d là lành nhất!

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Ng
Ngủ trên xe thì xếp băng ghế lại , thêm cái gối là ngủ ngon lành rồi bác! Đi công tác xa thì gls 350d là lành nhất!
Đại gia sao ngủ vậy được, đau lưng còn làm ăn gì nữa anh.