Hạng D
6/12/14
1.339
1.300
113
Bác không đề cập tới giá cả.Tức là Bác không quan tâm tới nó.Vậy thì cứ loại nào Mắc nhất mà xài.
Giá trị nói lên tất cả.
Thằng Mắc nhất có thể không tốt nhất.Nhưng thằng rẻ nhất thì đéo bao giờ tốt nhất.
Hèn chi, giá xe ở Việt Nam chẳng bao giờ rẻ được vì những người có suy nghĩ giống bạn. Các hãng không muốn hạ giá bán mặc dù có thể hạ được. Vì nếu xe tôi tốt nhất mà bán giá rẻ nhất thì những người như bạn sẽ nói là đồ dỏm, chưa cần xem xét gì cả, chỉ ngồi đó gõ phím mà phán thôi.
Tôi thì nghĩ và mua hàng kiểu khác: tôi sẽ xem xét các món hàng từ rẻ nhất tới mắc nhất. Món nào chất lượng và giá thành chấp nhận được thì mua. Nhiều lần tôi mua mặt hàng có giá rẻ nhất nhưng chất lượng vẫn rất OK.

Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
Mình dán film gì của Hàn full xe bán tải 5tr. Thấy rất ổn.

Hạng B2
10/10/15
297
242
43
46
Ổn so với pác thôi. Người ta có tiền gắn loại 15 củ chắc ổn hơn của pác nữa. Hi
15 tỷ thì khó chứ 15 triệu ko thành vấn đề. Vấn đề thấy bỏ 15-20 triệu cho cái tấm phim chỉ khác nhau cái tên, chất lượng và sự cảm nhận không khác biệt thì em thấy nó không đáng. Còn tất nhiên loại 500-1triệu thì khác hẳn rồi, không bàn.

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng B2
6/5/16
324
192
43
44
Hèn chi, giá xe ở Việt Nam chẳng bao giờ rẻ được vì những người có suy nghĩ giống bạn. Các hãng không muốn hạ giá bán mặc dù có thể hạ được. Vì nếu xe tôi tốt nhất mà bán giá rẻ nhất thì những người như bạn sẽ nói là đồ dỏm, chưa cần xem xét gì cả, chỉ ngồi đó gõ phím mà phán thôi.
Tôi thì nghĩ và mua hàng kiểu khác: tôi sẽ xem xét các món hàng từ rẻ nhất tới mắc nhất. Món nào chất lượng và giá thành chấp nhận được thì mua. Nhiều lần tôi mua mặt hàng có giá rẻ nhất nhưng chất lượng vẫn rất OK.
Lí thuyết tốt nhưng chưa có kinh nghiệm thực hành

• Like
Reactions: namosa
Hạng F
7/8/17
7.465
10.165
113
em thấy chặn dc các tia có hại là mừng rồi chứ dán thì dán nóng vẫn nóng thôi làm sao mà tránh cho khỏi. trừ khi không còn dùng kính chắn gió nữa ko có nắng chiếu vào thì mát :D

• Like
Reactions: duypd
Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Các hãng bán Film mờ QC như sau :
1/ Chống tia cực tím, tia độc hại v.v..: ở VN từ nhỏ đến lớn ai cũng đi xe máy, ai cũng chịu nắng, chẳng sợ tia này tia nọ, tự nhiên khi có tiền mua xe hơi thì sợ tia này tia nọ là sao ?
2/ Chống nóng, xe mau mát : Ai trong ngày cũng đi xe máy, vẫn chịu nóng bình thường, tại sao đi xe hơi có máy lạnh lại ko chịu được ? Có cái xe hơi nào mà ko gắn máy lạnh ? Xe mau mát tức là sẽ tiết kiệm nhiên liệu, vậy số tiền bỏ ra dán film mờ so với số tiền tiết kiệm được là bao nhiêu ?
Em chỉ nói vui, bác nào có tiền thì cứ dán thôi vì các hãng film mờ vẫn phát triển tốt :D

Hạng D
7/3/18
1.166
2.427
113
Các hãng bán Film mờ QC như sau :
1/ Chống tia cực tím, tia độc hại v.v..: ở VN từ nhỏ đến lớn ai cũng đi xe máy, ai cũng chịu nắng, chẳng sợ tia này tia nọ, tự nhiên khi có tiền mua xe hơi thì sợ tia này tia nọ là sao ?
2/ Chống nóng, xe mau mát : Ai trong ngày cũng đi xe máy, vẫn chịu nóng bình thường, tại sao đi xe hơi có máy lạnh lại ko chịu được ? Có cái xe hơi nào mà ko gắn máy lạnh ? Xe mau mát tức là sẽ tiết kiệm nhiên liệu, vậy số tiền bỏ ra dán film mờ so với số tiền tiết kiệm được là bao nhiêu ?
Em chỉ nói vui, bác nào có tiền thì cứ dán thôi vì các hãng film mờ vẫn phát triển tốt :D
Bác nói thế không chuẩn:
Nếu không khí trong lành thì đi xe máy sướng gấp vạn lần đi ôtô, đặc biệt khi đi trên vùng Tây nguyên, miền núi phía Bắc; Khi chạy xe máy, Khí trời mát mẻ nó tát vào mặt thật sướng, tỉnh táo; Chính vì thế lái oto buồn ngủ rất nhiều, chứ ít khi lái xe máy mà buồn ngủ;
Về quê cầm xe máy, không mũ phóng tít thật là đã đời; Có lẽ chỉ có xe mui trần mới có được cảm giác như thế.

Hạng B2
11/7/17
152
979
93
41
Em dán Vkoll gói cao cấp nhất ngay chỗ bác Kiên. Mà xe em là kính sau là nguyên bản được làm tối màu rồi. Mà dán full thêm. Kết quả. Nóng vẫn lòi mắt. Ở xứ mình nhiệt đới phải chấp nhận thôi. Có chăng chống tia tử ngoại hại thôi. Chớ còn chống nóng thì cách duy nhất để xe bóng râm. Còn ko thì 10 ông Vkoll cũng ko chống nóng được nếu xe để trời nắng hầm hập. Bảng taplo hấp thụ nhiệt sau đó tỏa ra. Hic. Khổ sở. Chưa kể ghế da hấp nhiệt nữa.
Phim xịn cỡ nào cũng đỡ 1 phần. Chứ phơi xe ngoài nắng thì thua bác ạ.:D
Mà em thấy bác đã cưới vợ Đức lại vợ Mẹc 250. Mà bác hỏi như vầy. Bác đừng giận chớ em lại suy nghĩ bác đang muốn bán phim í chớ ko phải nhờ tư vấn. Em nghĩ ko đúng bác bỏ qua đừng giận em nha :D

• Like
Reactions: duypd and FoMarcusN
Hạng F
29/10/14
8.532
11.205
113
Em dán Vkoll gói cao cấp nhất ngay chỗ bác Kiên. Mà xe em là kính sau là nguyên bản được làm tối màu rồi. Mà dán full thêm. Kết quả. Nóng vẫn lòi mắt. Ở xứ mình nhiệt đới phải chấp nhận thôi. Có chăng chống tia tử ngoại hại thôi. Chớ còn chống nóng thì cách duy nhất để xe bóng râm. Còn ko thì 10 ông Vkoll cũng ko chống nóng được nếu xe để trời nắng hầm hập. Bảng taplo hấp thụ nhiệt sau đó tỏa ra. Hic. Khổ sở. Chưa kể ghế da hấp nhiệt nữa.
Phim xịn cỡ nào cũng đỡ 1 phần. Chứ phơi xe ngoài nắng thì thua bác ạ.:D
Mà em thấy bác đã cưới vợ Đức lại vợ Mẹc 250. Mà bác hỏi như vầy. Bác đừng giận chớ em lại suy nghĩ bác đang muốn bán phim í chớ ko phải nhờ tư vấn. Em nghĩ ko đúng bác bỏ qua đừng giận em nha :D
Phim xịn đỡ nóng hơn nhiều pác. Xe trước em chạy kia hãng dán sẵn phum luma gì đó thấy khá ổn. Đổi xe qua niss hãng tặng phim 3m đi trưa nóng rất khó chịu. Đổi phim xin hơn lái xe đỡ bị phả hơi nóng vô mặt nhiều