Nên chọn Ford Explorer hay Mercedes Benz GLC?

• Total voters
    93
  • Poll closed .
Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Nên chọn Ford Explorer hay Mercedes-Benz GLC??
Tình hình là em kết Merc GLC quá, nhưng nghe nhiều người bảo Ford Explorer mới ngon hơn vì là xe nhập và bảo dưỡng ok hơn. Xin hỏi các cao thủ cho em lời khuyên chân thành với. Tks nhiều.[pagebreak][/pagebreak]
Nên chọn Ford Explorer hay Mercedes-Benz GLC??

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/7/05
210
177
43
Thích gì mua nấy bác ợ. Mấy người khuyên bác lấy Fo Ex có mua hay đang chạy Fo Ex không? Theo thông tin trên Os thì fò bảo dưỡng tệ lém, bị lên đây chửi hoài. Em hồi tháng 8 cũng lăn tăn fo Ex, sau thấy mấy em sale đòi chênh trắng trợn quá, nên ghét cái văn hoá của nó, không cọc nữa, cuối cùng lấy em C300 chạy cho lành.

Hạng D
21/9/10
1.933
10.981
113
thời buổi này xe nào có trước thì mua chứ GLC bây giờ giờ đặt thì hình như giữa năm sau mới có

Hạng D
3/7/14
2.782
10.560
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
bác cứ lên xe, ngồi trong xe, xong nhìn xe : bác nghĩ thử - chiếc xe này ôm vô lăng 5 năm có chán không ?
nếu không thì mua !
em thật.

nếu nói Ford Explorer thì đi xa okay, chứ đi trong thành phố thì quải quá.
còn GLC khỏi bàn, em đang rất hài lòng : nhìn chung không có gì để chê so với số tiền bỏ ra cả.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
13/3/11
258
82
28
Pleiku
trtnews.wordpress.com
GLC thì bác vào group GLC trên facebook đi, hiện đang có nhiều suất GLC giao ngay đó, có cả suất không chênh tiền, tùy màu. Con Explorer chưa được lái thử nên ko đánh giá, còn GLC (đang chạy) thì ngon đó. BMW đang bị dừng thông quan, cẩn thận Mer chớp thời cơ tăng giá.

Hạng D
1/8/13
1.146
1.138
143
chưa chạy cả 2
con nhưng e đã chạy qua ford everest 2016 và C200 rồi. giống như so sánh 1 căn biệt thự ở quận tân phú khúc tân kỳ tân Quý ( explorer ) và 1 căn biệt thự ở quận trung tâm quận 3 gần Hồ Con Rùa ( GLC) . cả 2 căn đều đầy đủ tiện nghi nhưng độ sướng và độ sang chảnh thì rõ ràng căn ở trung tâm Q3 vẫn sướng hơn rất nhiều. đi lại thuận tiện gần gũi, ít bị kẹt xe hơn.
hihi... :)
đó là cảm giác của em sau khi cầm lái 2 con xe , rõ ràng độ phê về nội thất của Mer vẫn hơn rất nhiều cái chất Nhập Mỹ Explorer nhưng là dòng economic phổ thông ^^
trước giờ e vẫn đánh giá cao các loại xe đầy đủ tính năng, giá hợp lý và tính thanh khoản cao, độ thực dụng tốt (xe Hàn , Nhật và Mỹ )
Nhưng ngồi và cầm lái Mer C200 e như bị cuốn hút theo nó và cuối cùng là ... vừa đặt cọc xong Con Mer C @,@

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
26/10/16
13
22
3
Nếu bác thích máy mạnh hơn tí, kiểu dáng menly, chở được nhiều người thì chờ 1 thời gian rồi sắm explorer nha bác. Ford thường sp mới bày bán lúc nào cũng phải kênh, 2,3 tháng là về cũ ngay.
Còn GLC là dòng hạng sang, máy mạnh nhưng thua Ex, kiểu dáng hợp gu cả 2 phái, cũng phải cọc chờ xe, được cái ko kênh giá như Ex.
Em được lái thử GLC và ngồi thử Ex, chỉ ngồi thử ké thôi nhé, cá nhân thì độ sang thì bên ngoài nhìn Ex ngon hơn vì giống Land, nội thất thì GLC hơn, máy thì em khôg bàn nhưng cảm giác lái thì Ex chắc chắn ăn đứt GLC. GLC theo em lái cũng bình thường, không quá đặc biệt, còn dòng nhà Ford thì từ tầm giá Wildtrak đổ lên là cực phê ạ.

Tập Lái
14/8/08
25
14
3
Glc vừa được giải thưởng suv of the year 2017
http://www.motortrend.com/news/mercedes-benz-glc-class-2017-suv-of-the-year/

Còn riêng về cảm giác lái thì không biết bác trên chạy thử con glc 300 chưa. Riêng cái phuộc hơi ( air body control) của nó thôi thì cũng đủ ăn đứt explorer về độ êm và ổn định ở tốc độ cao rồi.

Thêm 1 chi tiết nữa là glc chiều dài cơ sở lớn hơn c class và gần ngang ngửa e class, gầm bệ thì cũng lấy rất nhiều chi tiết từ e class nên độ rộng rãi hàng thứ 2 là khỏi bàn nhé.

• Like
Reactions: BangThaiSu
Tập Lái
26/10/16
13
22
3
Glc vừa được giải thưởng suv of the year 2017
http://www.motortrend.com/news/mercedes-benz-glc-class-2017-suv-of-the-year/

Còn riêng về cảm giác lái thì không biết bác trên chạy thử con glc 300 chưa. Riêng cái phuộc hơi ( air body control) của nó thôi thì cũng đủ ăn đứt explorer về độ êm và ổn định ở tốc độ cao rồi.

Thêm 1 chi tiết nữa là glc chiều dài cơ sở lớn hơn c class và gần ngang ngửa e class, gầm bệ thì cũng lấy rất nhiều chi tiết từ e class nên độ rộng rãi hàng thứ 2 là khỏi bàn nhé.
Em cũng đâu có chê GLC là kém đâu ạ, em chỉ nói là lái không thật như Ex thôi.
Cá nhân em cũng lái qua 320i,520i nên em có cảm nhận cá nhân về cảm giác lái thôi. Đơn cử bọn phát xít BMW cũng đâu có phuộc hơi gì đâu, mà cảm giác lái thì nổi tiếng rồi ạ @@.
Ở đây nếu tiền không quan trọng thì bác chờ 1 thời gian sắm em Ex 7 chỗ, máy to hơn tí, thực dụng hơn tí, cảm giác lái cũng phấn khích. Còn thương hiệu Đức, thích phuộc hơi nâng giảm gầm, nội thất trang nhã thì GLC là không phải bàn trong tầm giá này (Ở đây e không nói sedan, chỉ SUV và CUV thôi ạ :D). Cả 2 em nầy đều đầm, trên vận tốc cao cả, nên chuyện ổn định thì bác nói hơi thừa, vì xe xịn thì toàn có các chế độ Eco, Comfort, Sport cả, nên phuộc cũng điều chỉnh cứng mềm cho phù hợp cả.