Nên chọn Ford Explorer hay Mercedes Benz GLC?

• Total voters
    93
  • Poll closed .
Hạng D
14/12/11
1.339
583
113
Mercedes- Phú Mỹ Hưng
chưa chạy cả 2
con nhưng e đã chạy qua ford everest 2016 và C200 rồi. giống như so sánh 1 căn biệt thự ở quận tân phú khúc tân kỳ tân Quý ( explorer ) và 1 căn biệt thự ở quận trung tâm quận 3 gần Hồ Con Rùa ( GLC) . cả 2 căn đều đầy đủ tiện nghi nhưng độ sướng và độ sang chảnh thì rõ ràng căn ở trung tâm Q3 vẫn sướng hơn rất nhiều. đi lại thuận tiện gần gũi, ít bị kẹt xe hơn.
hihi... :)
đó là cảm giác của em sau khi cầm lái 2 con xe , rõ ràng độ phê về nội thất của Mer vẫn hơn rất nhiều cái chất Nhập Mỹ Explorer nhưng là dòng economic phổ thông ^^
trước giờ e vẫn đánh giá cao các loại xe đầy đủ tính năng, giá hợp lý và tính thanh khoản cao, độ thực dụng tốt (xe Hàn , Nhật và Mỹ )
Nhưng ngồi và cầm lái Mer C200 e như bị cuốn hút theo nó và cuối cùng là ... vừa đặt cọc xong Con Mer C @,@
Bác vui tánh thiệt

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
2 mẫu xe trên nằm trong phân khúc khác nhau, nếu cày bừa thì chọn Explorer vì thiết kế rộng rãi và thoải mái .. còn muốn thể hiện mẫu mã bề ngoài sang trọng thì chọn Explorer .. Cá nhân em phong cách đi off road cày bừa thì vẫn thích Explorer hơn ..

• Like
Reactions: tommyngo
Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
2 mẫu xe trên nằm trong phân khúc khác nhau, nếu cày bừa thì chọn Explorer vì thiết kế rộng rãi và thoải mái .. còn muốn thể hiện mẫu mã bề ngoài sang trọng thì chọn Explorer .. Cá nhân em phong cách đi off road cày bừa thì vẫn thích Explorer hơn ..

Quote lại để thấy mod vào box Mer mà ủng hộ Ex của Ford nè

Hạng B2
7/6/12
251
312
73
Bác mua xe cho bác chứ có mua cho xe cho ông hàng xóm đâu mà phải lung lay bởi người đời :D

Hạng C
30/5/13
696
9.026
93
tùy vào nhu cầu và ý thích của bác để chọn chứ 2 con xe đó nó khác nhau khá nhiều. 1 đằng nhỏ gọn, phong cách, 1 to lớn, mạnh mẽ và rộng rãi. ai đã từng xử dụng xe 7 chỗ rồi khi lên con glc sẽ bị cảm giác chật chội.
em có người bạn sở hữu grandis 2010 định mua RX350 nhưng khi lên xe thấy cảm giác tù túng chật chội quá chuyển qua mua highlander.
nói chung bác thấy cái nào đáp ứng được nhiều yêu cầu của bác nhất thì lấy chứ trên này mỗi người mỗi kiểu. người việt thì 9 người 10 ý.

Hạng C
8/8/16
650
545
93
Hai con có phân khúc, công năng, mục đích, đối tượng khác hẳn nhau. Tự nhiên vác ra so sánh để chọn 1 trong 2 thì :3dxxx:

Hạng C
11/10/15
761
674
93
Chưa biết em nào chạy sướng hơn nhưng khoái Explorer vì trông ngầu hơn

Hạng C
24/1/12
554
448
63
Nói thật, em vẫn tin vào Mer hơn là Ford các bác ạ.
Con GLC đạt an toàn 5 sao - cao nhất phân khúc của EURO NCAP, SUV of the Year của Motor Trend, Top 10 xe đáng tin cậy nhất của Consumer Reports,... Chưa kể khả năng giữ giá (nếu giống GLK).

Trừ khi bác rất cần 7 chỗ, còn ko cứ đi 5 GLC cho đẹp ạ :)

Hạng C
31/5/11
511
606
123
Em xem con Ford Explorer thấy đường trim tapi cửa nó không có liền với đường trim trên taplo (lệch nhau tí nhưng thấy rõ). Mức độ tinh tế thì xe Đức (nói chung, từ phổ thông đến sang) đều hơn một bậc. Nhưng nếu chọn thì mua Ford hahaha.